iolimit's picture
30
พอดีใช้ๆ ไปอยู่ Growl ที่ขึ้นมาเป็น Box เวลาเล่น adium มันขึ้นแล้วค้างไม่ยอมลง ทำไงดีใครเคยเป็นไหมครับ

nickoe's picture
4320
ลองตั้งค่าดูใหม่ครับ

หรือไม่ก็ลอง update มันดู ถ้าเป็น version ใหม่สุดแล้วก็ลองลบแล้วลงใหม่ครับ

ikok's picture
10285
ผมเคยเจอแบบนี้ครับ

ขึ้นและลง เรียงกันเป็นแถบสวยงามแบบนี้อยู่ประมาณ 5 นาทีกว่า ๆ ครับ ยิ้ม

30
แบบนั้นไม่เอาครับ555+

ไม่ถึงแบบคุณ ikok  แต่ถ้าป่อยไว้คงเป็นเหมือนกัน มันต้องคลิกปิดๆ เดวลอง update ดู

10285
ไม่ลองดูเหรอครับ..

สวยดีนา แบร่..

30
555 อย่าเลยครับ สงวนไว้ให้ 555

ตกลงมันไม่ได้ค้าง อุตส่าหาวิธีแก้ตั้งนาน 

สรุป ไปติ๊ก sticky ใน adium ไม่รู้ไปตั้งตอนไหน งง:แห่ะๆ-3::แห่ะๆ-3::แห่ะๆ-3:

10285
แก้ได้แล้ว

ยินดีด้วยนะครับ มีความสุข /

10285
ผมเอาโพสนี้ไปไว้ใน How-Tos แล้วนะครับ

เผื่อว่า user ท่านอื่นจะเจอปัญหาแบบเดียวกัน =)