little_fuku's picture
703

อยากลองซื้อมาใช้จังค่ะ เพราะช่วงนี้อากาศดี น่าออกกำลังกาย
ตัวเซ็นเซอร์ที่ติดกับรองเท้านี่ใส่ตรงไหนคะ แล้วใช้กับ nike air dunk low ได้เป่าคะ

ikok's picture
10285
เรื่องนี้..

รู้สึกว่าจะต้องใช้กับรองเท้าที่รองรับตัว Nike+ ด้วยน่ะค่ะ เค้าจะมีช่องเอาไว้ให้ใส่ตัวเซ็นเซอร์เอาไว้ในรองเท้าด้านซ้าย จากนั้นก็เอาตัวรับสัญญาณอีกตัวนึงมาแป่ะไว้กับ iPod

ลองเข้าไปดูที่หน้านี้นะคะ

แล้วกดตัว link หัวข้อ Ready ตรง How it works ดูจะมีภาพประกอบ =)

ปล.วิ่งเล่นชายทะเลช่างเป็นชีวิตที่ดูน่าอิจฉาเป็นยิ่งนัก ... วิ่งไป ดูฝรั่งเล่นน้ำไป ~ 
nickoe's picture
4320
ถ้าไม่อยากซื้อรองเท้าใหม่

ที istudio หรือ ibeat บางที่มีกระเป๋าสำหรับใส่ censor แล้วเอามาแปะไว้ที่เชือกรองเท้า

ขายครับ ระยะที่วัดได้มีคลาดเคลื่อนเล็กน้อย(จากคำบอกเล่า) แต่อย่าไปคิดมากกับตรงนี้เลยครับ
10285
หรือไม่ก็...

ฟลุกลองขุดพื้นรองเท้าแล้วเอาเจ้าตัวนี้ฝังเข้าไปเองจิคะ ~

น่าจะได้นะ แล้วหาตัวรองพื้นมาแป่ะทับลงไปอีกที

แล้วค่อยไปวิ่งดูหนุ่ม ๆ ริมทะเล

ลั่ลล๊าาา ~
4320
มีคนเคยทำแล้วครับ

ที่ต่างประเทศเค้าใช้พื้นรองเท้าแบบที่ขายแยกมาเจาะรูลงไปแล้ว

เอาไปใส่ไว้ที่รองเท้าครับ เห็นว่าใช้ได้ดีในระดับหนึ่งเหมือนกัน
จะมีปัญหานิดหน่อยก็คือ วิ่งๆอยู่มันอาจจะกระเด็นหลุดออกมาได้ถ้า
เจาะรูไม่ได้เนียนสนิทพอ
10285
ตามไปด้วย..

กาวยู๊ฮูสิครับ ~

703
งั้นเอา Vans

ที่มีอยู่มาวิ่งแทน
กลายเป็น Vans + ipod + UHU

ฮี่ๆๆๆ

แบร่..

10285
ลุยค่ะ

ไ้ด้ผลยังไงมาเล่าสู่กันฟังด้วยนะเคอะ หัวเราะร่วน

703
ว่าแต่

เจ้าตัวเซนเซอร์นี้มันหนาประมาณไหนคะ

10285
ไม่แน่ใจะนะคะ แต่ผมเจอนี่มา..

เป็นวิธีแปลงเอาตัวเซ็นเซอร์ใส่เข้าไปในรองเท้าปรกติค่ะ

http://www.metacomment.com/blog/2007/01/06/diy-nike-plus-hack/

703
ไปดูรองเท้ามา

ก็ว่าอยู่ เพราะเค้าไปดูรองเท้ามาอย่างกับรองเท้านักวิ่งโอลิมปิก
ประมาณว่าวิ่งจริงจังกันเลย

http://nikeplus.nike.com/nikeplus/
ดูได้ที่ลิงค์นี้จ้าาา
แห่ะ ๆ 3

10285
เข้าไปดูแล้วล่ะ

สวยดีนะ ไม่รู้ว่าจะราคาเท่าไหร่ =)

10285
ถ้าจะวิ่งจริง ๆ นะ

ตัวเลขพวกนี้ไม่สำคัญเลย

อยู่ที่เราได้มีโอกาสวิ่งไปดูหนุ่ม ๆ ริมชายหาดมากกว่าค่ะ แบร่..

703
แป่ววว

จุดประสงค์จริงๆคือจะวิ่งออกกำลังลดพุงค่ะ
ฮี่ๆๆ
หัวเราะร่วน

10285
เอ...

แบบนี้อดข้าวเอาก็ได้ค่ะ กินวันละมื้อ

รับรอง... พุงหาย~

4320
กระเพาะ

แป่ววว จะหายไปด้วยสิครับ 

Hangover's picture
56
ผมเอา nike+ ใส่ถุง zip lock

ผมเอา nike+ ใส่ถุง zip lock อันเล็ก แล้วเอาเข็มกลัดกลัดไว้บนเชือกรองเท้าครับ
ใช้ได้ดีไม่มีปัญหา ผมดันไปซื้อรองเท้า puma มา ไม่ได้สนใจ nike+ ตอนแรก แต่ก็ไปซื้อมาจนได้
เลยหาในเว็บว่าเค้าทำไงกัน เค้าบอกให้กรีดลิ้นรองเท้าแล้วใส่เข้าไป ผมว่าผมเอาแบบนี้ดีกว่าใช้ได้เหมือนกัน
จะออกกำลังกายอย่าหาข้ออ้างให้ตัวเองครับ อย่าลังเลครับ ใส่แล้วโกยได้เลย

ขอโทษทีรองเท้าเน่าไปหน่อยนะครับ