มีใครใช้ Filezilla ในการอัพโหลดไฟล์บ้างมั้ยครับ

athurlouise's picture
67
คือผมพึ่งเปลี่ยนมาใช้แมคครับ ทีนี้ปัญหาคือ
1.ใน location site (Filezilla) เป็นรูป / อย่างเดียวไม่สามารถตั้งค่าหรือเปลี่ยนไปเก็บที่โฟลเดอร์อื่นได้เลย แก้ไขตรงไหนได้ครับ
2.ผมโหลดไฟล์มาหมดจากในเซิร์ฟเวอร์เห็นว่าอยู่ตรงหน้าแรกของ HD แต่ปัญหาคือไฟล์อื่นที่โหลดมาผมไม่เห็นมันเลยครับ หาไม่เจอด้วยแบบนี้มันเก็บไว้ที่ไหนครับ

ยังมือใหม่กับแมคมากเลยครับ รบกวนช่วยบอกหน่อยนะครับ