มีโปรแกรมบันทึกค่าใช้จ่ายประจำวันไหมครับ

tsattaba's picture
28
มองหาโปรแกรมบันทึกค่าใช้จ่ายประจำวัน เช่น ค่าข้าว ค่าเดินทาง ฯลฯ แบบที่มี app ทั้งบน iphone และ บน mac ครับ ที่สำคัญสามารถ sync หากันได้ เวลาที่เราออกไปทำงาน ไปข้างนอก ก็บันทึกค่าใช้จ่ายต่าง ๆ ลงไอโฟนก่อน กลับมาบ้านก็มา sync ข้อมูลเข้า mac จะได้ทำสรุปค่าใช้จ่าย รายรับ ต่าง ๆ ประจำเดือน ประจำปีได้

ขอบคุณมากครับ ยิ้มปากกว้าง เงินเงินเงิน

lmusicl's picture
38
โปรแกรม

ผมว่าเขียนเอาใน Numbers หรือ Excel น่าจะดีกว่านะครับเพราะว่าสามารถทำให้เป็นแบบของเราเลย
ไม่รู้จะดีหรือเปล่านะครับ มีความสุข

tsattaba's picture
28
เคยลองทำนะครับ

ปรากฏว่าโง่ excel ออกมาเป็นอะไรก็ไม่รู้ วงแตกเลย หลอน

ที่สำคัญกลับมาบ้าน ลืม.....เอ๊ะ ตรูจ่ายอะไรไปเท่าไหร่ ปลาทองอีก หมดกัน 2 เลยว่าจ่ายปุ๊บ กดบันทึกลงไอโฟนเลย กลับบ้าน sync โลด ( ขี้เกียจไปไหมเนี่ย หมดกัน 2 )

nickoe's picture
4320
ก็มีนะครับ

cashculator เป็นตัวอย่าง
แต่มันไม่ฟรีน่ะสิ
http://www.macupdate.com/app/mac/28526/moneyguru
หรือลองตัวนี้ดูครับ

zzero_orezz's picture
221
ใช้ ical ก็ได้มั้งครับ

ใช้ ical ก็ได้มั้งครับ เลือกเป็นวันเอา ว่าวันนี้ทำอะไรบ้าง

ikok's picture
10285
ลองดู

bento ไหมครับ? เป็นโปรแกรมทำตาราง database ถ้าใช้ numbers/excel เป็น ตัวนี้ก็ไม่น่าจะยาก ลองโหลดตัวทดลองมาใช้ดูก่อนก็ได้ครับ

มีหมดเลย iphone/mac/ipad แต่ต้องซื้อแยกต่างหากในแต่ละเวอร์ชั่นครับ

goldsaint's picture
1
ผมใช้ ibear money บน iphone

ผมใช้ ibear money บน iphone ครับ ไม่ฟรี แต่รู้สึกว่าใช้เวิร์คมากๆเลย