วันที่ของเครื่องมันเปลี่ยนทุกครั้งที่เปิดเครื่องเลย

megagram's picture
17
เปิดเครื่องมาวันที่ก้มั่ว พอเปลี่ยนให้ตรงแล้วเปิดเครื่องใหม่ก้กลับไปเป็นแบบเดิมอีก
ต้องไปตั้งค่ายังไงอะครับถึงมันจะไม่เปลี่ยน

minemind's picture
3876
มั่ว

ลองไป set automatic ตรง System Preference -> Date & Time -> tab Date & Time ให้ติ๊ก set automatic by... (แล้วแต่จะเลือก) กับอีกที่ที่ tab Time & Zone ก็ติ๊ก set time zone automatic

Hikizumi's picture
619
เดอิดาระ

ไม่ได้อีกก็ ถ่านหมดแหละ ครับ

17
ถ่านไม่หมดครับ

ถ่านไม่หมดครับ ผมลองแล้วแต่ไม่ได้อะ

nickoe's picture
4320
เอ่อ

ในที่นี้ไม่ได้หมายถึงแบตเตอรี่นะครับ
อาการนี้ถ้าเป็น PC ทั่วไปคือ ถ่าน bios ตรง mainboard มันหมด
แต่ใน mac มันมีรึเปล่าผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับ
ลองยกไปที่ศูนย์ดีกว่าครับ

619
เดอิดาระ

มีครับ เม็ดกลมๆ..ซ๊นเชื่อมกัย สายไฟ ต่อเข้ากะบอร์ด.....เซีย ขาก เม็ดละ100..ถ้าถ่านไม่ซีน ขาย เม็ดละ25บาท

17
หงะ ผมเพิ่งซื้อเครื่องmacbook

หงะ ผมเพิ่งซื้อเครื่องmacbook proมายังไม่ถึงเดือนเลยครับ

4320
ก็็็็

มีสองอย่างครับ
ลองลงใหม่เองดูว่าหายรึเปล่า
กับไปที่ศูนย์ครับ

17
ลงใหม่แล้วพวกโปรแกรมกับไฟล์ต่

ลงใหม่แล้วพวกโปรแกรมกับไฟล์ต่างๆที่ผมสะสมมาจะหายปะคับ

4320
ก็็็็

backup ไว้ก่อนจะ format สิครับ

619
เดอิดาระ

ถ้าหาไม่เจอ จะเรียกว่า หายรึเปล่าอ่าครับ??ลองดูแล้วกันครับ ถ้าลงใหม่ ก็สำรองช้อมูลเอาครับ....ถ้าหายก็ โชคดีไป..ถ้าไม่หายก็ เอาไปศูนย์ อาจจะ รอ หลายวัน นิดนึง ครับ..มั้ง...ง่าาาาา

17
ผมว่าแบตbiosไม่หมดนะ

ผมว่าแบตbiosไม่หมดนะ เพราะลองเข้าbootcampไปใช้windowsวันที่ก้รันตามปกติ

17
ผมทำให้เวลาตรงได้แล้วครับ

ผมทำให้เวลาตรงได้แล้วครับ โดยไปปรับให้ผมอยู่ที่russia เวลาจะตรงกับของเมืองไทย
ใครมีวิธีทำให้เปนประเทศไทยแล้วเวลาตรงกะของเมืองไทยบ้างครับ เห็นตัวเองอยู่russiaแล้ว
มันขัดหูขัดตาอะครับ สงสัยเปนพวกชาตินิยมอิอิ

od2504's picture
1077
ความจริงเครื่องของทุกท่านก็ใช

ความจริงเครื่องของทุกท่านก็ใช้ได้ โดยที่ไม่ต้องพึ่งรัสเซีย มิใช่หรือครับ

4320
อ้อ

ที่มีปัญหาเพราะ reboot มาจาก bootcamp ด้วยใช่มั๊ยครับ
ก็งมกันตั้งนาน
ถ้าเป็นเรื่องนี้ วิธีแก้หาได้ในเวบนี้แหละครับ ถามกันหลายทีแล้ว

od2504's picture
1077
โอละพ่อ

โอละพ่อ หลอน

17
อู้ยย ขอโทดทุกท่านด้วยครับ TT

อู้ยย ขอโทดทุกท่านด้วยครับ TT ม่ายรู้จริงๆๆ
ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาตอบด้วยครับ ขอบคุณครับบบบ