โหลดบิทแล้วเครื่อง restart

CooLMiLK SCAN's picture
152
ผมอยากลองโหลดบิทบน Mac เลยเริ่มจากใช้ Transmission โหลดไปซักพักแล้วเครื่องมันมีหน้าต่างสีดำบอกให้ restart ด้วยการกดปุ่ม power ค้างไว้แล้ว เปิดเครื่องใหม่อ่ะคับ ตอนแรกผมคิดว่าน่าจะเป็นเพราะ transmission แต่พอผมโหลด uTorrent มาใช้ก้อเป็นเหมือนกันคับ

พอจะทราบมั้ยคับว่าเกิดจากอะไร เครื่องเพิ่งซื้อมายังไม่ถึงเดือนเลย มีอาการแบบนี้แล้วไม่สบายใจเลยคับ

nickoe's picture
4320
อืม

อาการนี้ปกติแล้วมีสองกรณีครับ
1.มีปัญหาที่ตัว os ลงใหม่หาย
2.hardware สักส่วนมีปัญหาครับ

ลอง backup แล้วลง os ใหม่ดูครับ

152
ขอบคุณมากคับ ผมค่อนข้างใหม่สำ

ขอบคุณมากคับ

ผมค่อนข้างใหม่สำหรับ Mac คับ เพิ่งเปลี่บนมาใช้ Mac ครั้งแรก เลยยังทำอะไรไม่เป็นเลย
App ที่ให้ทางร้านเค้าลงมาให้เนี้ย (เยอะแยะ มากมาย) เราจะ Backup ไว้ได้มั้ยคับ เพราะผมยังไม่เคยซื้อ App มาไว้เป็นส่่วนตัวเลยคับ
เช่น พวก iWork, Office 2011, aMSN, adobe ต่าง ๆ ฯลฯ

ku_e_pet's picture
29
น้้องนิก

โหลดบิท แปลว่า อะไรจ๊ะ

152
แปลว่า

โหลดไฟล์ bittorrent น่ะคับ เป็นการแชร์ไฟล์กันแบบ P2P ซึ่งส่วนใหญ่จะมีเวบไซต์ (เยอะมากในปัจจุบัน) เป็นศูนย์กลางเชื่อมโยงระหว่างคนอัพโหลด และดาวน์โหลด ความจริงมันมีรายละเอียดปลีกย่อยอีกเยอะมากคับ ผมว่าลองหาใน google อ่านดูน่าจะมีเยอะคับ