Import เพลงที่ไม่ใช่จากแผ่นCD ใน Itunes ยังไงครับ

Tah's picture
3

ผมเพิ่งซื้อ MB ครับ คืองง เคยเล่น Itunes ผ่าน PC มา มันมีให้
Add file to lib
แต่พอมาเล่นใน MB เนี่ย ตรงนั้นมันหายไป เลย สงสัยว่า ต้อง ทำยังไงครับ
copy ไฟล์เพลง mp3 มาไว้ใน ฮาร์ด ไดร์ฟ แล้ว ครับ
 ขอบคุณครับ  

[ผมย้ายกระทู้มาไว้ห้อง music นะครับ เกี่ยวเนื่องกับ iTunes + เพลง มากกว่า - ก๊อก]
nickoe's picture
4320
อยู่นี่ครับ

ตามรูปเลยนะครับ

ใช้อันนี้นะครับ
3
ขอบคุณครับ พอ add เสร็จแล้ว

ขอบคุณครับ
พอ add เสร็จแล้ว มันเป็นภาษาต่างดาวครับ มีวิธีแก้ยังไงครับ

4320
หาตัวนี้มาใช้ครับ

Thaitunes เป็น script สำหรับแก้ชื่อครับ

ikok's picture
10285
วิธีแก้

แบบได้ผลที่สุดในระยะยาวแบบต่อไปในอนาคตคือ..

ไล่เปลี่ยนชื่อไฟล์ให้เป็นภาษาอังกฤษทั้งหมดครับ ตรงนี้จะทำให้คุณอัพเดท iTunes ต่อไปได้อีกในอนาคตแบบไม่ต้องกังวลทีหลัง

ค่อย ๆ ทำไปครับ แล้วคุณจะไม่ต้องไปหาพวก script ภาษาไทย ที่มักจะมีปัญหาเวลาคุณอัพเดท iTunes 
4320
เท่าที่ใช้มา

ตั้งแต่เป็น iTunes 8 มาเนี่ยรู้สึกมันทำงานดีขึ้นครับ

ไม่กลับเป็นภาษาต่างดาวแล้ว
10285
มันไม่แน่ไม่นอนไงครับ

ตอนนี้ยังดีอยู่ แล้วถ้าอีกหน่อย apple break อะไรต่าง ๆ ใน iTunes อีก

พวก script พวกนี้ก็ทำงานไม่ได้ หรือไม่ก็ต้องรอทางเจ้าของ script update อีกที

มันไม่น่าใช่ทางออกที่ดีในระยะยาวน่ะ ผมมองเอาไว้แบบนั้น แห่ะ ๆ 1
Nannie's picture
600
แต่...

เป็นภาษาอังกฤษ สะกดย้ากยากนะคะ

แหม้....

พวกชื่อเพลงที่มีสระเสียงแปลกๆ นี่สะกดมั่วตลอดเลย

แห่ะ ๆ 2

10285
เอาน่า...

เดี๋ยวก็ชินไปเองนะคะ =)

3
รับทราบครับผม

รับทราบครับผม ไล่แก้เหมือนในPC อีกแล้ว เฮ้อ เหนื่อย