อยากลองต่อ mbp กะ bravia

little_fuku's picture
703
ต้องใช้สายอันไหนคะ สายที่มีมาให้ในกล่อง สองอันไม่เคยใช้เลย อันนั้นไว้ทำไรคะ
หรือว่าต้องซื้อสายใหม่

iMai's picture
42
ลองดูนะ

ถ่ายรูปแบบหัวของสายมาให้ดูหน่อยจิครับ เผื่อจะช่วยได้

nickoe's picture
4320
ต่อเลยครับ

แต่ผมแนะนำ สาย DVI to HDMI ครับ 

ลองแล้วกับ LCD JVC 46" ครับ คมได้เรื่องทีเดียว
ไม่ต้องซื้อแพงๆก็ได้ครับ ผมได้มาแค่ 300 กว่าบาทเองครับ
703
แล้ว

ถ้าต้องซื้อสายใหม่
สายที่อยู่ในกล่อง mbp มันมีไว้ทำอะไรอ่ะพี่

แล้วที่ร้าน อมร จะมีขายไหมอ่ะ? บอกเค้าว่าเอาอะไร

ikok's picture
10285
สายอันซ้ายมือ

เหมือนเอาไว้ต่อจากเครื่องดูดฝุ่นเข้าปลั๊กไฟเลย  หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน
แบร่..

4320
สายแถม

มันเป็น dvi ไปออก vga ผมลองแล้วบางจอต่อไม่ออก

หรือเบลอ ถ้าจะเอาดีจริงหา dvi to hdmi แหละครับ
ดีที่สุดแล้ว bravia เท่าที่จำได้ก็มีช่อง hdmi นี่นา ใช่มะ
Mixmerize's picture
1480
สงสัยครับ สงสัย

คือผมเห็นไอเจ้าสาย DVI to VGA นี้แล้วไม่เข้าใจว่าทำไมสายมันสั้นจัง

จริงๆแล้วที่Appleแถมมาให้เพราะเค้าอยากให้เราเอาไว้ใชงานแบบไหนครับ

ทำไมมันสั้นจัง

10285
น่าจะเอาไว้

ประกบเข้ากับสายต่อ vga ของจอมอนิเตอร์แต่ละตัวอีกทีนะครับ ส่วนใหญ่สายที่มากับจอนี่ส่วนมากจะยาวพอสมควรอยู่แล้ว ทาง apple เลยทำตรงนี้ให้สั้น ๆ ครับ =)

4320
ถูกต้องนะคร้าบ....

เป็นอย่างนั้นจริงๆ อยากต่อจอ VGA ไปหาสายเพิ่มเอง

Mixmerize's picture
1480
อ้อๆถึงบางอ้อ

พอนึกภาพออกและครับ ฮี่ๆๆ ยิ้มปากกว้าง

703
กลับมาจากบ้านแล้วค่ะ

พุ่งนี้จะกลับไปบ้านอีก เด๋วลองดูนะค๊าา
หวังว่าต่อแล้วคงไม่ระเบิด ตูม ตาม ขึ้นมานะ
กลัวว ~~~

แอบเคือง

10285
ไม่ต้องกลัวค่ะ

อะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิดนะหนู...

ลุยเล๊ยยย ~ ยิ้มปากกว้าง
703
สงสัยจะต้อง

ไปซื้อสายที่ว่า
ต่อช่องนี้ป่ะคะ

4320
ช่องนี้มัน

VGA ครับ

ต่อได้เหมือนกัน แต่ขึ้นอยู่กับรุ่นจอด้วย
ผมใช้สาย DVI to HDMI ครับ ไหนๆก็ต้องซื้อแล้วก็เอาดีๆไปโลด
ลองอ่านคู่มือก่อนครับว่ามี port HDMI รึเปล่า แต่คิดว่ามีนะ
10285
- -

ยังต่อไม่ได้อีกเหรอคะ - -a

703
ช่ายค่ะ ไปมอมา

เพิ่งกลับมาบ้านค่าาาา

ยิ้มปากกว้าง

10285
งาน thesis

ถึงไหนแล้วเจ้าคะ แบร่..

703
5555555

หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

10285
หัวเราะแบบนี้...

กลบเกลื่อนนี่ แบร่..

keng2020's picture
2
ลอแล้วครับ แต่.....

ผมลองต่อดูเหมือนกันแต่ว่า ทีวี กลับบอกว่าไม่พบสัญญาณ
(Sony Bravia)

keng2020's picture
2
เป็น งง????

แต่ลองต่อกับ Sumsung เจอนะครับ....ไม่รู้ว่าเป็นเฉพาะ Sony หรือเปล่า????

minemind's picture
3876
อาจจะเป็นที่รุ่น TV ไม่รองรับ

อาจจะเป็นที่รุ่น TV ไม่รองรับ หรือ firmware ไม่รองรับน่ะครับ ติดต่อทาง ศูนย์บริการเพื่อสอบถามจะดีกว่าครับ เพราะการ update firmware tv นี่อาจจะไม่ได้ใช้วิธีการปกติครับ