Cherry Mac's picture
26
หวัดดีคะ

ชื่อ เชอร์รี่
คติ ทำวันนี้ให้ดีสุดๆ และมีความสุขให้มากๆ
ใช้แมค ครั้งแรกที่ช๊อป อยากได้นานแล้วแต่กำลังจะทำธุรกิจเลยตัดสินใจซื้อเลย จริงๆเริ่มจาก ไอโฟน4
สุดท้าย ฝากตัวด้วยคะ โปรดแนะนำด้วย เรียนคอมมา พอมีพื้น แต่แมคใหม่มากจริงๆ มีคำถามเยอะมากจนอาจารย์สอนที่ช๊อปคงมึน อิอิ

ยังไงก็ฝากด้วยนะคะ มีไรมาแนะนำด้วยเด้อคะ เด้อ

minemind's picture
3876
ขอกัดสักคำนะ

ขอกัดสักคำนะ

prolang's picture
116
ยินดีครับ

มีความสุข

ikok's picture
10285
ยินดีต้อนรับนะครับ

ยิ้มปากกว้าง เรื่องใหม่ ๆ นี้ เป็นกันทุกคนครับ ไม่ต้องกลัว มีเพื่อนเพียบเลยครับ ยิ้ม

ปล. คห.แรก มาแรงแซงทางเรียบมาก ๆ ครับ แบร่..

nickoe's picture
4320
ยินดีต้อนรับครับ

หัวเราะร่วน

26
ขอบคุณมากคะ

ขอบคุณมากคะ

26
555 อบอุ่นเจงๆ คะ

555 อบอุ่นเจงๆ คะ

26
มี msn กันไหมคะ

มี msn กันไหมคะ มีคำถามเยอะจัดเลยคะ

3876
มีค่ะ

มีค่ะ

Nu-eMMa's picture
1837
ู^0^

ยินดีต้อนรับจ้าา พี่ๆ(โดยเฉพาะคนข้างบน หล่อมากค่ะ ใจดีด้วย 5555 อิอิ พี่ต่าย 10 บาท ค่าเชียร์ ) ที่นี้ น่ารัก อบอุ่นค่ะ มีคำถามอะไรถามได้ นะค่ะ

26
add กันหน่อยจ้า

add กันหน่อยจ้า mattoid37 แอท hotmail.com บอกเมล์กันด้วยจ้า จะได้แอดถูกคน
[แก้ให้นะครับเดี๋ยวโดน spam แทนที่จะเป็นเพื่อนสมาชิก : nickoe]

26
ท่านสมาชิกเคยใช้โปรแกรม

ท่านสมาชิกเคยใช้โปรแกรม fastesttube บ้างไหม ต้องต่อเน็ตตลอดเหรอคะ จะเอาไว้ดูดคลิปในยูทูป ร้านลงมาให้ แต่งงๆ อยู่

3876
แบบนี้ครับ

คือแบบนี้ครับ

ปกติ เวลาเราดู Clip Youtube ก็ต้อง connect internet อยู่แล้ว เวลาที่จะ download vdo youtube ก็ต้องใช้ internet ในการ download อยู่แล้วครับ

แต่ Clip ที่ load เสร็จแล้วเนี่ย เค้าจะถูกจัดเก็บใน folder Downloads ที่อยู่บน dock ข้างๆถังขยะ (หรือ Home > Downloads) clip นั้นเวลาดูไม่ต้อง connect internet

26
แล้วเวลาแปลงไฟล์ละคะ

แล้วเวลาแปลงไฟล์ละคะ ถ้าเราจะใช้เป็นไฟล์อื่น ๆ ต้องต่อเน็ตในการแปลงไฟล์ด้วยรึเปล่า ก่อนนี้ใช้ youtube dowloader มันไม่ต้องต่อเนตเลย ไม่รู้ว่าเหมือนกันรึเปล่าคะ จริงๆ ก็ยังใช้โปรแกรมนี้ไม่เป็น ดูแล้ว งงๆ อิอิ

3876
Kigo Video

Kigo Video Convert

ถ้าแปลงไฟล์ คงต้องใช้โปรแกรมอื่นเข้ามาช่วยแปลงครับ ลองดูตัวด้านบนครับ พี่ pippo เคยแนะนำอยู่

26
ถามหน่อยจ้า เวลาเล่น msn

ถามหน่อยจ้า

เวลาเล่น msn หลุดกันบ่อยไหม ของเราบ่อยมาก แล้วถ้าเปิดเว็ป หรือเปิด ไอจูนด้วย เอ็มเอสเอ็นค้างไปเลย พี่น้อง เป็นกันบ้างไหม แชร์กันหน่อยจ้า

pippo's picture
2469
คนใช้ Mac

ส่วนใหญ่หาโปรแกรมทดแทน MSN ครับ อย่างเช่น Audium : http://adium.im/

หรือไม่ก็ชวนเพื่อนๆ ที่สนิทๆ ใช้ Skype ไปเลยดีกว่า รับรองทั้งภาพ ทั้งเสียง แจ่มจริงๆ ครับ

พี่ Bill แกคงวางยาไว้เยอะ MSN บน Mac เลยไม่ค่อยเสถียรเท่าที่ควร

26
ขอบคุณมากครับ พี่น้อง

ขอบคุณมากครับ พี่น้อง

daydxb's picture
38

ผมก็เป็น "มมม" คนหนึ่ง...ค่อยๆศึกษา สอบถาม พี่ๆน้องๆในเว็บฯนี้ใจดีทุกคนครับ...อบอุ่นจริงๆ

KungVid's picture
52

MacMueMai เหมือนกัน ^o^