KungVid's picture
52
  1. ชื่อ : วิด (ครับ) แสดงว่าเป็นผู้ชาย อายุอย่าถาม ปัจจุบันมีครอบครัวแล้ว ^o^
  2. คติประจำตัว : ช่วยคนอื่นแล้วตัวเองไม่เดือดร้อนก็ช่วยไป
  3. หน้้าที่การงาน : เจ้าของธุรกิจส่วนตัว
  4. เริ่มใช้แมคได้ยังไง : เริ่มจากมีคนเอา Macbook Pro มาให้ซ่อม ตอนนั้นผมใช้แต่ windows อย่างเดียวจะมีก็แต่ PC และ Notebook เพิ่งรู้จัก Mac ก็ตอนที่พี่คนนี้เอาเครื่องมาให้ซ่อมนี่แหละ อาศัยเคยซ่อม PC และ Notebook มา แล้วก็ให้อากู๋ (Google) เค้าช่วย หลังจากนั้นก็มีพี่คนอื่นๆเอา Mac มาให้ซ่อมอีก (ส่วนใหญ่จะเป็น Software นะครับ) ซ่อมไปซ่อมมาก็เริ่มรู้สึกว่ารักมันเข้าแล้ว ชอบในความเสถียร หน้าตา และลูกเล่นของมัน แต่ก็เสียเรื่องการตัดคำภาษาไทยของ Microsoft Office นี่แหละ (ไม่ได้ผิดที่ apple นะครับ) แต่โดยรวมแล้วก็ยังรัก Mac อยู่ดี หลังจากนั้น 1-2 ปีก็ได้เห็นโทรศัพท์จากค่ายนี้ ก็ตามข่าวมาตลอดและเริ่มเก็บเงินคิดไว้ว่าจะเป็นเจ้าของ iPhone ก่อน แล้วก็ได้ 3GS มาครอง ตามด้วย Mac สุดท้ายก็ได้เป็นเจ้าของ Macbook White Unibody 2010 เมื่อไม่กี่เดือนมานี้เอง แล้วก็ไม่ผิดหวังครับ ทุกวันนี้แทบจะไม่ได้จับ Windows เลย แต่ก็ต้องใช้บ้างครับ เผื่อคนที่เค้ามีปัญหาเราจะได้ช่วยเค้าแก้ปัญหาได้
  5. รู้จักเวป แมคมือใหม่.คอม ได้อย่างไร : ก็จากอากู๋ (Google) นี่ล่ะครับ
  6. สิ่งที่อยากจะบอก.. : ปัจจุบันเราพบเห็นคำว่าน้ำใจน้อยลงทุกที เห็นคนทำความดีน้อยลงทุกที ผมว่าถ้าเรามาเป็นส่วนหนึ่งของคนที่มีน้ำใจ และช่วยกันทำความดีโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน และตัวเองไม่เดือดร้อน สังคมแบบนี้เป็นสังคมที่น่าอยู่นะครับ
pippo's picture
2469
ยินดีต้้อนรับ

สมาชิกใหม่ครับ

ikok's picture
10285
ยินดีต้้อนรัััับนะครับ

ยิ้ม ซื้อเพราะว่าซ่อมเครื่องให้เพื่อนนี้ แปลกดีครับ ไม่ค่อยเจอคนที่ซื้อเพราะแบบนี้ มีความสุข ~

nickoe's picture
4320
ยินดีต้อนรับครับ

ชอบสิ่งที่อยากจะบอกของ
เจ้าของกระทู้มากครับ

Nu-eMMa's picture
1837
อิอิ

"แสดงว่าเป็นผู้ชาย อายุอย่าถาม ปัจจุบันมีครอบครัวแล้ว ^o^"

555 พี่เค้ากลัวๆสาวๆจีบแน่เลย ไม่ต้องกลัวค่ะเว็บนี้มีแต่ ผู้ชาย เยอะ 5555

Bluemirror's picture
56
ยินดีต้อนรับ น้องใหม่กว่า สองวัน

คำคมนี่ กินใจ มากมาย...

KungVid's picture
52
อบอุ่น

ขอบคุณทุกคนมากครับ รู้สึกอบอุ่นจริงๆ T_T

zzero_orezz's picture
221
ช่วยได้ก็ช่วยกันไป

ช่วยได้ก็ช่วยกันไป