ขอคำแนะนำเรื่อง Express card/34 slot

HYPHOTh3SiS's picture
48
ผมเคยค้นหาเจอ แต่มันหาไม่เจอแล้วอ่ะครับ
ขออภัยนะครับ

อยากจะถามว่า ใส่อะไรมันจะคุ้มที่สุดครับ ?
มีใครเคยลองแล้วบ้าง ?

ผมวางไว้ ว่าผมจะซื้อ ตัวที่จูนโทรทัศน์ กับตัวที่เสียบเมมโมรี่
ไม่ทราบมีท่านใด พอมีประสบการณ์ ช่วยแนะนำได้บ้างครับ
อย่าง เรื่องตัวจูน ภาพ สัญญาณเป็นอย่างไร คุ้มกับเงินมั้ย

มีคำแนะนำอะไรยินดีรับครับ
ขอบคุณครับ

Edit: ใครพอมีที่ซื้อพอแนะนำ รบกวนด้วยนะครับ ><

ikok's picture
10285
สงสัยเหมือนกันเลยครับ

ผมเคยลองหาอยู่พวก card reader ที่ดูแล้วน่าจะเป็ตัวเลือกที่ใช้งานได้หลากหลายดี
แต่ก็อาจะติดอยู่แค่เรื่องราคา เพราะว่าตัวพวกนี้เราซื้อพวก 16in 1 ได้ในราคาที่ไม่แพงมากได้แล้ว

ผมเคยดูว่าจะซื้อ ssd มาใส่แต่ติดเรื่องเขาอมความร้อน เลยคิดว่าไม่น่าจะดีในระยะยาว

สรุปคือ ตอนนี้ผมไม่ได้หาอะไรมาใส่ช่องนี้เลยครับ -.-

HYPHOTh3SiS's picture
48
ขอบคุณครับ

ผมก้ไม่อยากใส่ครับ
แต่ก้เสียดาย ซื้อมาแพง ก็เลยอยากใช้ให้คุ้ม

พอทราบที่ขายบ้างหรือปล่าวครับ ?