ได้มาแล้วครับ magic mouse

jompuark's picture
167
ความรู้สึกแรกที่ได้ มันโคตรจะหลู ห้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แต่ เอามาใช้โอวววว ทําไมมันช้าๆ หน่วงๆ อ่าครับ

พี่ๆ เป็นกันหรือป่าวครับ

แก้ไขไงครับ

167
พอจะเข้าใจล่ะครับ คือถ้าเลื่อ

พอจะเข้าใจล่ะครับ

คือถ้าเลื่อนช้าๆ

มันก็จะค่อยๆเลือน

แต่ถ้าเราเลื่อนเร็วๆ มันก็จะไปได้ไกลขึ้น

ประมาณว่าจะเอา เคอเชอร์ไปมุมจอก็เลือนเร็วๆ

แฮะๆๆ อธิบายยากกกกก

เป็นเหมือนผมกันไหมครับ

BalLo's picture
172
อิอิ ต้องลองเองถึงจะรู้

เพื่อนๆผมมาลองใช้ดูมันบอกว่า ขอปาทิ้งได้มั้ย
ส่วนผม ถูกใจจัง อิอิ

167
ตอนนี้เริ่มปรับตัวได้แล้วครับ

ตอนนี้เริ่มปรับตัวได้แล้วครับ

แฮะๆๆๆๆๆๆ

โอเคเลย

tendo's picture
13
ผมเพิ่งซื้อมาได้ครบเดือนพอดี

ผมเพิ่งซื้อมาได้ครบเดือนพอดี ตอนแรกที่ใช้ก็รู้สึกเหมือนกันทำไมมันช้าจัง หนักด้วย อยากจะขายทิ้งเลย แต่ตอนนี้ชินแล้วครับใช้ง่ายมาก สวยด้วย

KungVid's picture
52
ดีใจด้วย

ตกลงว่าเสียทรัพย์แล้วสินะครับ ขอให้สนุกกับการใช้งานครับ

ปล... คำว่า "หรู" ใช้ รอ เรือ ครับ ไม่ใช่ ลอ ลิง

167
ขอบคุณพี่ที่ชี้แนะครับ

ขอบคุณพี่ที่ชี้แนะครับ

FolkTrance's picture
130
เคยลองใช้ที่ iStudio พวก iMac

เคยลองใช้ที่ iStudio พวก iMac จอใหญ่มาก ลากหลายทีกว่าไปถึง

ผมว่า track Pad ตอบสนองได้ระเอียดกว่านะ รู้สึกแบบนั้น

Hikizumi's picture
619
เดอิดาระ

มันสามารถ ปรับ ความเร็ว ของเม้าได้น่ะครับ..เม้า Mac ส่วนใหญ่ จะมี ความละเอียด 800DPI ..ถ้าอยากให้เม้า.เร็ว..ก็ ต้อง ซื้อ ที่ความละเอียดสูงๆ..ชองผม ไช่อยู่ 1200DPI ..ก็ เท่าที่ลองเล่นพร้อมกะเม้าMacดู มันก็เร็วกว่า อยู่พอสมควรครับ..ถ้ามันไม่ได้เร็ว จากตัวเม้า ก็ลองปรับ จาก คัวเครื่องดูครับSystem Prefeencrs/ Mouse / Mouse Speed ..

Bluemirror's picture
56
่ก่อนจะซื้อ ไปลองใช้ของเพื่อน

ชอบรูปลักษณ์ภายนอกมาก แต่ไม่ชอบที่มันใช้งานยาก
ตอนนั้นเลยตัดสินใจไม่ซื้อ ผ่านมาหลายเดือน เม้าท์ไวเลส ที่ใช้พัง ส่งไปเครม
สองรอบ จนไม่อยากเครม(เครมฟรี แต่เสียค่าส่งของ) เลยทิ้งเม้าไวเลส
เพราะใช้มานานตั้งแต่เครื่องวินโดว์

เลยตัดสินใจซื้อทั้งๆที่คิดว่ามันใช้งานยาก แต่ชอบที่มันสวย
ตอนนี้ผ่านมาหลายเดือนที่ใช้เม้าท์เมจิค รู้สึกว่า ชอบมาก
และใช้งานไม่ได้ยากเลย แค่ทำความคุ้นเคย และใช้บ่อยๆ

Adariw's picture
269
อยากซื้อเหมือนกันค่ะ

แต่ก็คิดแล้วคิดอีก เพราะเราใช้งานอยู่ตลอดเวลา (ใช้ทำงานทั้งวันอ่ะค่ะ)
ใช้ Apple Mouse ธรรมดาๆดีกว่ามั๊ยน้ออ
แต่ก็ไม่อยากเปลือง port อันน้อยนิดของเครื่อง และก็ไม่อยากมาดึงๆ เก็บๆสายตลอดเวลา หลอน
เวลาพกพาก็คงสะดวกดีด้วย หยิบมาใช้ปึ๊บปั๊บๆ ><

ยังไงดีๆๆ พี่ๆช่วยตัดสินใจหน่อยค่ะ แห่ะ ๆ 1

167
ผมว่าลองไปสัมผัส ที่istudio

ผมว่าลองไปสัมผัส ที่istudio ครับ

แล้วจะได้คําตอบแฮะๆๆๆ

ตอนแรกผมว่ามันช้าๆนะครับ

แปปเดียวก็ชินครับ

แนะนําครับๆๆๆ

269
อ้ออออ

ตั้งใจจะถามว่าถ้าใช้งานทั้งวันแบบนี้ ซื้อ Magic Mouse มาใช้มันจะดีไหมน้อ ?
ถ้าเป็น Apple Mouse ที่เสียบสายไว้ทั้งวันจะใช้ดีกว่าไหมน้อ ??
เพราะกังวลว่าถ่านมันจะอยู่ได้ทั้งวันรึเปลาน่ะคะ (ในกรณีที่ซื้อถ่านแบบดีๆมาแล้วนะ)

ปล. ตอนนี้ไม่อยากไป iStudio เลยค่ะ เพราะคนคนเยอะแน่ๆ
คงแห่กันไปชมความงามของ iPad2 ตรึม !!!! หมดกัน 2

pippo's picture
2469
ปัญหา

ที่น่าเบื่อที่สุดคือเรื่องของแบตฯ แหล่ะครับ เวลาแบตฯ อ่อนแล้วการเชื่อมต่อชอบหลุด

ต้องคอยชาร์จ หรือมีแบตฯ 2 ชุด ใช้ 1 ชุด ชาร์จรอไว้ 1 ชุด สลับกัน

ถ้าไม่ได้พกพาไปไหน แบบมีสายน่าจะดีที่สุด

ถ้าเงินเหลือค่อยซื้อไว้เวลาเอาไปใช้งานข้างนอก สายไม่เกะกะครับ

269
ว้าาา...แอบเสียดาย ><

อยากรู้ต่อจังว่า ปกติถ้าใช้ Magic Mouse แบบชาร์จมาเต็มที่แล้ว
จะใช้ได้ประมาณกี่ชั่วโมงคะ (ก็ยังอยากได้อยู่ดี แห่ะ ๆ 1)

เพราะตอนนี้ปอยใช้เมาส์ของ Dell ที่เป็นแบบเสียบกับเครื่อง อยู่ 1 ตัวแล้ว
ที่บ้านใช้เครื่อง PC ของ Dell ,ที่ทำงานใช้ MBP น่ะค่ะ
ต้องถอดสายเมาส์ไปๆ มาๆ อยู่ตลอดเลย ทำให้ต้องคอยกังวลอยู่ตลอด
กลัวว่าวันไหนลืมเอาเมาส์มาก็ตายยังเขียดเลยสิวันนั้น หลอน

ยังไงดีๆๆๆ ซื้อดีมั๊ยน้อ หมดกัน 2

167
ผมก็เพิ่งซื้อเหมือนกันครับ ยั

ผมก็เพิ่งซื้อเหมือนกันครับ

ยังไม่รู้หมดไวแค่ไหน

แต่ร้านบอกว่าประมาน1เดือน

แต่ผมก็ว่าขึ้นอยู่กับการใช้ด้วยแหละมั้งงงง

pippo's picture
2469
ข้อเสียอีอย่างคือ

มันไม่เตือนว่าแบตฯ อ่อน กำลังจะหมด

167
พี่pippoครับ แล้วไอ้ที่มันขึ้

พี่pippoครับ

แล้วไอ้ที่มันขึ้น100%ที่เป็นสีเทานี่คือ%แบตหรือเปล่าครับ

เห็นมันขึ้นสีเทาๆ ไม่ลดเลย

269
โอ้.. 1 เดือน

1 เดือนก็โอเคแล้วค่ะ มีความสุข
(ทีแรกนึกว่าแบตจะหมดไว วันต่อวันอะไรอย่างนี้ แหะแหะ)

ขอบคุณสำหรับทุำกคำตอบนะคะ ช่วยให้ตัดสินใจได้เยอะเลย
เก็บตังค์ซื้อบ้างดีกว่า ยิ้มปากกว้าง

Enjoy with your Magic Mise นะคะ..คุณ jompuark อ่ะ แน่นอน

167
คราบผมมมม ขอให้ได้เร็วๆนะคราบ

คราบผมมมม

ขอให้ได้เร็วๆนะคราบบบ

น่าใช้ๆๆๆ

Bluemirror's picture
56
เรื่องแบตเนี่ยะ หายห่วง

ใช้จนลืมเลยค่ะ...

นานพอสมควร

zzero_orezz's picture
221
ร่วมด้วยช่วยกัน

ร่วมด้วยช่วยกัน ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องนะครับ

167
พลาดอีกแล้วครับผม ขอโทษนะครับ

พลาดอีกแล้วครับผม

ขอโทษนะครับ:(

167
โอยยยยยย วันนี้เอา magicmouse

โอยยยยยย

วันนี้เอา magicmouse ส่องไฟแทบช๊อคคคคคคคคคค

เป็นรอยเหมือน ที่เป็นตามรถหนะครับ

คือไฟส่องแล้วมันจะเป็นเหมือนรอยเส้นกลมๆอ่ะครับ

เพิ่งใช้ได้ไม่กี่วันเอานะเนี่ยT T

Hikizumi's picture
619
เดอิดาระ

ส่องไฟ..??...เป็น รอย ที่ ด้านบนไช่มะครับ???.. แล้วนี้ ..ต้อง ติดฟีลม์ กันรอย เปล่า อ่า??? อิอิ

chat55's picture
12
ใช้ดีครับ Conform

แต่ต้องทนใช้ให้มันชินนะ (เหมือนตอนผมตัดแว่นโปรฯ) ไม่เกิน 3 วัน จากนั้นจะชินแล้วจะชอบมัน

เรื่องช้ามัน Set ได้ ไปที่ System Preferences เลือก Mouse/Tracking ไปทางขวาสุด นอกนั้นแล้วแต่ชอบ

เรื่องแบต ถ้าใช้ถ่านอัลคาไลน์ ใช้ได้ 3 - 4 สัปดาห์ (ถ้าขยันปิด ถ้าเปิดค้างก็เปลืองหน่อย แต่มันก็ปิดเองนะคิดว่าอย่างนั้น)

ตอนนี้ถ้ากลับไปใช้ mouse เดิม ๆ รู้สึกไม่ชินซะแล้ว

167
ใช่ครับ ผมไปแอบดูistudio ปรับ

ใช่ครับ

ผมไปแอบดูistudio ปรับ สุดหมดเลย ถึงว่ามันไวๆ

ตอนนี้ผมปรับประมาน 7 8 ขีดก็โอเค

เหมือนกันครับ

ผมเอาเมาส์pc มาเล่นเกมมมมมส์

โห เร็ว แบบไม่ถนัดเลย 55555

แต่แบด 4-5วันยัง100อยู่เลยยย