sweety's picture
3
ทำงานเป็นกราฟฟิคดีไซน์ นิตยสารค่า

เข้ามาที่นี่จะได้เพิ่มความรู้หลายๆอย่าง

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนคะ

ปล.ถอย mac pro มา ใครเป็นแบบเราบ้าง ทำงานจริงๆ ไม่ถึงสามชั่วโมง ทั้งๆที่โฆษณาว่า 10

เฮ้ออออ แบตเสื่อมปะเนี่ย

sweety

nickoe's picture
4320
ยินดีต้อนรับครับ

ไม่มีใครใช้ทำงานได้ 10 ชั่วโมงหรอกครับ
สามชั่วโมงกับการทำงานกราฟฟิกนี่ถือว่าจัดการ
ตัวเองได้เก่งแล้วครับ

ที่โฆษณาบอกไว้ 10 ชั่วโมง คือเค้าทดสอบด้วยการ
ปล่อยให้เครื่องมันทำงานเฉยๆ โดยไม่ได้ทำอะไรมันเลย
หรือทำงานแค่เบาๆเท่านั้น การใช้งานจริงๆจังๆ
ที่ต้องมีการแสดงผลตลอดเวลา มันกินแบตกว่านั้นมากครับ

3
ขอบคุณคะ

แล้วถ้าแค่เล่นเนตไปเรื่อยๆ ฟังเพลง มันจะอยู่ได้ประมาณเท่าไหร่อะคะ

จะได้ลองกลับไปทดลองดู

RelliKDoG's picture
16
Mac Pro

Mac Pro มีเวลาการใช้งานด้วยเหรอครับ? มันมีแบทด้วยเหรอครับ?

หรือหมายถึง macbook Pro หว่า?

CANLOF's picture
232
เล่นเน็ตเฉยๆ

เล่นเน็ตเฉยๆ นี่คงนานอยู่แหละครับ ถ้าไม่มีแฟรชก็ 4-5 ชม. ล่ะมั้งครับ ^ ^

pippo's picture
2469
ยินดีีต้อนรับครับ

เอาภาพมาฝากให้ดู เห็นเรียกกันไม่ค่อยถูกน่ะครับ

img_126792_apple-mac-pro.jpg 4508_macbook_pro.jpg
CANLOF's picture
232
เยี่ยมครับ

เยี่ยมครับ จะได้ไม่มีคนใครสับสน อ่ะ แน่นอน

ikok's picture
10285
ยินดีต้อนรับนะครับ :)

ใช้งานเครื่องเยอะ แบตฯ ก็ลดลงเร็วเป็นธรรมดานะครับ อย่าได้กังวลไปครับ ยิ้ม

minemind's picture
3876
ยินดีที่รู้จัก

ผมชื่อ honey ครับ

od2504's picture
1077
เป็น sweetly honey

เป็น sweetly honey ที่หอมหวานเป็นพิเศษด้วยน๊ะ

ikok's picture
10285
......

แหม่ .... ๕๕๕๕๕

3
อ่า

mac book pro คะ 555+

pippo's picture
2469
อืม...

ใส่แว่นดำกางร่ม....เท่ห์มากครับ

ยินดีต้อนรับนะครับ