(app) PEnGUIn Encoder แปลงไฟล์ rmvb to ....

MisterT's picture
18
  วันนี้ ได้ทำความรุ้จักกับไฟล์วีดีโอ เป็น .rmvb ไม่เคยใช้มาก่อนครับ 

สามารถ play ได้โดยใช้ realplayer   ครับ
   แต่ต้องการแปลงไฟล์ ให้เป็น mp.4,mpeg,mov หรือ ไฟล์อะไรเล็กๆ เพื่อส่งงานทางอินเตอร์เน็ต ลองใช้ vidualHub ก็ไม่ซัพพอร์ต ใ้ช้ isquint ก็ไม่ซัพพอร์ต ใช้ Flash encode ก็ไม่ซัพพอร์ต สุดท้ายโหลดตัวนี้มาใช้ครับ  

สำเร็จครับ แล้วแปลงให้เล็กลงอีกด้วย  vidualHub หรือ isquint  อีกที 

สามารถ เพิ่ม Subtitle ได้ด้วยครับ

เห็นว่ามีประโยชน์ดี เลยเอามาแชร์กัน เป็น freeware osX ครับ 

สนใจเก็บไว้ใช้งาน เชิญโหลดครับ 
ikok's picture
10285
ขอบคุณครับ =)

เดี๋ยวผมจับไปรวมใน index ให้นะครับ 

ขอบคุณที่เอามาแชร์กันครับ =)

[update : ผมจับรวมใน index ให้แล้วนะครับ - ก๊อก]
MisterT's picture
18
ด้วยความยินดีครับ

ยิ้มปากกว้าง