ผมอยากรู้วิธีตั้งไมโครโฟนในแมคอะคับ

sala123ohm@hotmail.com's picture
1

คือว่า ผมคุยskype กับเพื่อน แล้ววันนี้เพื่อนมันมาเล่นคอม มั่วกันไปหมด แล้วผมมาคุยกับเพื่อนผมอีกที เค้าไม่ได้ยินเสียงผมพูดอะคับ
ได้ยินแต่เสียงในเครื่อง แบบ เวลาเราเปิดเพลง หรือทำไรในเครื่องได้ยินหมดอะคับ ใครตั้งค่าเป็นผมขอ ข้อมูลหน่อยนะคับ ขอบคุนมากๆๆ TT

nickoe's picture
4320
เอ

ถ้ามันได้ยินเสียงในเครื่องแปลว่า
ไมค์ทำงานปกติครับ ลองปิดเพลงแล้วพูด
เพราะเพลงอาจจะไปบังเสียงของเราทำให้เพื่อนไม่ได้ยิน

เวลาผมคุยกับเพื่อนก็โดนบอกให้ปิดเพลงเหมือนกัน
มันบอกไม่ได้ยิน ได้ยินแต่เพลง