ใครมีปัญหากับลำโพงของ mac ไหมครับ

tsattaba's picture
28
คือเอาลำโพงนอก เสียบกับ ช่อง headphone ของ Imac เสียงก็ออกดี แต่พอเอาออก เสียงแทนที่จะเปลี่ยนมาออกที่ลำโพง internal กลับไม่มีเสียงซะงั้น ที่เมนู sound ก็ขึ้นแต่ digital output ไม่มี internal speaker แล้วก็ตรงรูเสียบ headphone ก็มีไฟแดง ๆ ขึ้นด้วย แต่พอเสียบลำโพงนอก แล้วก็ดังตามปกติ ทำไงให้กลับมาดังที่ลำโพง internal เหมือนเดิมอ่ะครับ บูทเคร่ืองแล้วก็ไม่หาย หลอน

pippo's picture
2469
เคยเป็นครับ

เสียบหูฟัง พอถอดออกเสียงกลับไม่ออกลำโพง แต่ของผม restart ใหม่แล้วหายน่ะ