Thunderbolt ทำงานอย่างไร

ikok's picture
10285
บังเอิญเจอคลิปนี้มาครับ เป็นการสาธิตการต่ออุปกรณ์ที่รองรับ Thunderbolt เข้ากับเครื่อง mbp รุ่นใหม่ และทำการสาธิตการทำงานในลักษณะต่าง ๆ ของการต่อพ่วงกันไปมาแบบต่อกันเป็นทอด ๆ แบบต่อเนื่องกันไป หรือที่เรียกเป็นภาษาอังกฤษว่า daisy chain ครับ

ดูจากคลิปนี้แล้ว ใครที่เสียดาย USB 3.0 คงเบาใจขึ้นมาได้บ้าง ยิ้ม

note: อุปกรณ์ทั้งหมดที่เห็นนี้จะเปิดตัวลงตลาดในช่วงไตรมาสที่สองของปีนี้ ซึ่งนับจนถึงวันนี้ก็น่าจะใกล้ที่จะได้เห็นตัวเป็น ๆ กันแล้วครับ

k2ekachai's picture
7
สวดยอด

เห็นแล้ว...อยากเปลี่ยนเครื่องเลย อิอิ

pippo's picture
2469
อืม...

อุปกรณ์สำหรับ Pro อย่างแท้จริง ผมว่าราคาก็คงจะ Pro ด้วยนะ

ผมเดานะ แค่ราคาสายอย่างเดียวน่าจะถึง 2 พัน (ของ apple นะ)

ikok's picture
10285
สายแอบสวย

สงสัยแพงแน่ ๆ ครับ แห่ะ ๆ 1

คงต้องรอเจ้าอื่นทำออกมาแล้วแข่งราคากัน (ภาวนาให้มีของหน้าตาดีราคาไม่แพงออกมาด้วย ยิ้มปากกว้าง)

pippo's picture
2469
55

อะไรที่สวยๆ งามๆ มักจะมีค่าสินสอดแพงตลอด ต้องเตรียมใจครับ

Nu-eMMa's picture
1837
ว้าว

^0^ อยากได้มั่งจัง อิอิ แต่เราไม่โปร 555 ยังเป่นผ้าขี้ริ้ว อยู่เลย V-V