ใครเคยไปอบรม การใช้ mac ที่ istudio บ้างครับบ

jompuark's picture
167
เนื้อหาเป็นไงบ้างครับ

ผมว่าจะไปอบรมหัวข้อ

Getting Started Mac OS X Snow Leopard
iWork : Pages

ใครเคยไปแนะนําทีนะครับ

tee_987@hotmail.com's picture
117
ไม่เคยไป

ปรกติ ตี๋จะชอบซื้อ หนังสือมาอ่านมากกว่า แบบว่าสงสัยโปรแกรมไหนก็หาซื้อมาอ่านคับ วันไหนลืมก็หยิบมาอ่านซำ้ได้คับ อีกอย่าง ตี๋ซื้อกับ comseven เขามีวีดีโอ แนะนำโปรแกรมต่างๆ มาให้ฟรีกับเครื่อง คับ (แอบเชียร์ร้านเขาอีก) แบร่..

ikok's picture
10285
แนะนำว่า

ให้ลองโปรแกรมที่มีอยู่ในเครื่องก่อน และลองดูว่าทำอะไรได้มากน้อยแค่ไหน

ถ้ายังทำอะไรไม่เป็นเลยก็น่าจะเป็นการเริ่มต้นที่ดีครับ เพราะว่าพนักงานจะถูกอบรมการใช้งาน Application ต่าง ๆ มาพอสมควรครับ

แต่ถ้าใช้งานได้แล้วในระดับหนึ่งก็อาจจะเตรียมคำถามไปถามก็น่าจะได้ เผื่อได้ทางออกหรือวิธีลัดในการใช้งานเพิ่มขึ้นมาอีก ยิ้ม

chat55's picture
12
ถ้าไปได้ก็ไปนะ

อย่างน้อยก็ตีสนิทกับพนักงานไว้

ไปก่อนนัดสัก 1 ชัวโมง จะได้ที่นั่งดี ๆ เพราะคนจะไปกันเยอะ ที่นั่งดี ๆ มีไม่เกิน 4-5 ที่นั่งเอง นอกนั้นเป็นเก้าอี้เด็กนักเรียน มีกาแฟฟรีให้ดื่ม ถือว่า OK

เนื้อหาก็คือแนะนำให้รู้จัก ios ซึ่งก็จะประหยัดเวลาในการไปอ่านเอาเอง กับแนะนำโปรแกรมสำคัญ ๆ ก็ถือว่ามีประโยชน์สำหรับมือใหม่

สำหรับผมเวลาจะเลือกว่า "ไปดีไม่ไปดี" ถ้าไป ผมจะพบว่า "ดีนะที่ได้มา" ทุกที ไม่ว่างานอะไร

minemind's picture
3876
แน่นอนจริง

ถ้า mc สาวน่ารักก็จะเข้าไป แต่ถ้าไม่มี ก็เดินดูของอย่างเดียวฮะ

167
ผมไป started mac

ผมไป started mac มาแล้วครับ

อธิบายดีมากๆเลย

จะบอกพวกฟังก์ชันต่างๆ ที่เรายังไม่รู้ได้เยอะเลย

สําหรับมือใหม่นะครับ

เดี๊ยวจะไป อบรมpage ต่อยังหาตารางงไม่ได้เหอะๆ

ChocCoRaiN's picture
27
อยากไป Workshop

เพิ่งซือ mac มาคะ มือใหม่มากๆ อยากลองไป Workshop ดู

แต่อยากรู้ว่าจำเป็นต้องไปกับ by ที่เราซ์้อแมค หรือเปล่าคะ -*-

แล้วก็ใครเคยไปที่ไหนมาบางแนะนำทีคะ แล้วควรเริ่มไปตัวไหนก่อนดี

ดูในตารางแล้วมึนมากมาย

167
อ่อไม่จําเป็นครับ สามารถไปดูต

อ่อไม่จําเป็นครับ ว่าbyอะไร

สามารถไปดูตารางได้ที่ http://www.copperwired.co.th/images/ws_june.pdf

แนะนําGetting Started Max OS X Snow Leopard เป็นอันแรก แล้ว ที่เหลือว่าเราจะใช้โปรแกรมอะไร ก็เลือกได้เลยครับ
เมื่อได้เวลาแล้ว โทรไปสํารองที่นั่งได้ที่เบอร์ 0863252555

แนะนําครับผม

ผมไม่รู้เรื่องอะไรเลย ไปอบรมดีขึ้นมากครับ

ตอนนี้หาเวลาไป work shop เรือง page กับ note อยู่ แฮะๆๆๆ

ลองหาเวลาดูครับ

หัวข้อประมาน1Hr

ChocCoRaiN's picture
27
ขอบคุณคะ

ขอบคุณคะ โทรไปสำรองที่นั่งเรียบร้อยแล้ว

pattyworawan@hotmail.com's picture
3
ช่วยหน่อยค่ะ

ดาวน์โหลดวีดีโอมาจาก youtube แล้วเบิร์นลงแผ่นได้เรียบร้อยเปิดดูในคอมได้ค่ะ แต่พอเอาไปเปิดในเครื่องเล่น cdต่อกับทีวีดูไม่ได้อ่ะค่ะ เครื่องบอกว่า unknown disc อ่ะค่ะต้องทำยังงัยค่ะ

CooLMiLK SCAN's picture
152
เอ่อ

ตั้งกระทู้ใหม่ดีกว่าคับ จะได้มีผู้รู้เห็นชัด ๆ มาตั้งอยู่ตรงนี้ บางทีคนอื่นอาจจะคิดว่าเกี่ยวกับเรื่องนี้ ก็ไม่ได้เข้ามาดูก็อาจเป็นได้ครับ

ส่วนเรื่องการเขียนไฟล์วีดีโอที่โหลดมาจาก youtube มันจะเป็นไฟล์ชนิด flv ซึ่งสามารถเปิดได้กับคอมพิวเตอร์อยู่แล้วครับ เพราะ app ในคอมพิวเตอร์มันรองรับชนิดไฟล์หลายชนิดครับ แต่เครื่องเล่น cd เค้ารู้จักไฟล์ไม่กี่ชนิดหรอกครับ เช่น dat, wav, mp3 เป็นต้น เพราะฉะนั้นไม่แปลกหรอกครับที่เครื่องเล่นจะอ่านไฟล์ flv ไม่ได้ ถ้าอยากเปิดได้ก็ต้องแปลงเป็นไฟล์ชนิดที่เครื่องเล่นสามารถอ่านได้ครับ