อยากเเนะนำตัวบ้าง

vanilla's picture
13
หวัดดีค่ะ

ชื่อ : หมวย

คติประจำตัว :ความพยายามอยู๋ที่ไหนความสำเร็จอยู๋ที่นั่น

หน้้าที่การงาน : กำลังจะเข้าปีหนึ่ง เรียนพยาบาลค่ะ

เริ่มใช้แมคได้ยังไง :

รู้จักเวป แมคมือใหม่.คอม ได้อย่างไร : Google ค่ะ

สิ่งที่อยากจะบอก.. :
ซื้อ mac มา เเต่ได้ไปสมัครคอร์สเรียนพิเศษonline ต้องใช้windows เปิดเเผ่นเเร้วเรียนผ่านเน็ต
ตอนนี้กำลังถามการลง windows อยู่ เครียดจะตายอยู๋เเร้ว จะเรียนก็เรียนไม่ได้ จะลงก้อกลัว ทำพัง
ขอบคุณค่ะที่ช่วยเเนะนำ

CANLOF's picture
232
ยินดีต้อนรับครับ เข้าปี 1

ยินดีต้อนรับครับ

เข้าปี 1 เหมือนกันครับ ยิ้ม

nickoe's picture
4320
ยินดีต้อนรับครับ

ลองอ่าน mac101 ก่อนนะครับ
มีเรื่องเกี่ยวกับ bootcamp แล้วก็
การลง windows อยู่ครับ

Nu-eMMa's picture
1837
ยิินดีต้อนรับจ้ะ

ลงไปเลยค่ะ ไม่ต้องกลัวเสียนะจ้ะ ^0^

พี่ก๊อก เขียน การติดตั้ง Windows บน OS X (Boot Camp) ลงเอาไว้ น้องลองเข้าไปทำตามนะจ้ะ ไม่อยากหรอกจ้ะ จิ๊บๆ

http://www.macmuemai.com/content/326

ysk_sunee's picture
1
แนะนำตัวด้วยนะ

ลูกสาวกำลังจะถอย แมค 13นิ้ว แล้วลองไปเรียนพื้นฐานมา 1 ชม แล้วคะ
ช่วยแนะนำด้วยคะ ส่วนตัว ลังเล ว่าจะดีจริงหรือไม่ แต่เขาอยากได้มากมาย

minemind's picture
3876
อย่าไปกลัวสิ วัยรุ่น

ผมจะแนะนำเพื่อนๆเสมอนะครับว่า ให้เล่นจนเครื่องมันเดี้ยงไปเลย ถ้ายังอยู่ในระยะประกัน