มือใหม่ ฝากเนื่อฝากตัวด้วยนะครับ

ZonGKy's picture
1
ชื่อ : โอ๊คครับ

คติประจำตัว : ทุกปัญหาย่อมมีทางออกเสมอ

หน้้าที่การงาน : เรียนอยู่วิศวะคอม ลาดกระบังปี 2

เริ่มใช้แมคได้ยังไง : จริงๆก็ใช้ผลิตภัณฑ์ของแอปเปิ้ลมานานแล้ว ตั้งแต่ iPod Video จนมาไอโฟนตามลำดับ แต่ถ้าเป็นเรื่องคอม จริงๆมีเพื่อนที่ใช้แม็คอยู่แล้ว แต่เมื่ิอก่อนก็ยังไม่ค่อยชอบ mac เท่าไหร่ จนมีวันนึงสนใจเรื่องการเขียนโปรแกรมบนไอโฟนก็เลยไปซื้อมาใช้ดู ปรากฎว่าใช้มาใช้มาติดใจซะงั้น เวลาที่เอางานออกไปพรีเซนที่ไหนหรือออกไปทำงานข้างนอก ก็มีแต่คนหันมามองโน๊ตบุ๊คเราครับ ยิ้ม

รู้จักเวป แมคมือใหม่.คอม ได้อย่างไร : จากเว็บบอร์ดที่เล่นอยู่ประจำครับ
สิ่งที่อยากจะบอก.. : ฝากเนื้อฝากตัวพี่ๆทุกคนด้วยนะครับ

pippo's picture
2469
ยินดีีีต้อนรับครับ

ยิ้ม

nickoe's picture
4320
ยินดีต้อนรับครับ

หัวเราะร่วน

tee_987@hotmail.com's picture
117
สวััสดีคับ

ยิ้ม

zzero_orezz's picture
221
โอ๊ค

โอ๊ค ไม่ไปช่วยพรรคหาเสียงหรือครับ อิอิ (ล้อเล่นนะ)

ikok's picture
10285
ยินดีต้อนรับนะครับ

มี programmer เพิ่มมาอีกคนนึงแล้วในเว็บ ยิ้ม

แล้วเขียนโปรแกรมเสร็จแล้วเอาเข้า app store หรือยังครับ?