ctgbkk's picture
5
ผมใช้ iMac 1.83GHz Core Duo แรม 2GB อยู่ครับ

น้องที่เขาเอาเจ้าตัวนี้มาให้ผมดูแล เขาลง Tiger 10.4.11 มาให้
ถ้าผมจะอัปเกรดเป็น Leopard นี่พอจะไหวไหมครับ

คือ Leopard ที่ผมได้มาเป็นแผ่นไม่แท้นะครับ - -''
มันจะลงยากไหมครับ ควรลงไหม หรือใช้ๆตัวนี้ไปครับ

ikok's picture
10285
อัพไหวครับ

แต่หาแผ่นแท้มาจะดีกว่าครับ =)

nickoe's picture
4320
ถ้าใช้ในบริษัท

ขอซื้อแผ่นแท้คงไม่ว่าอะไรมั้งครับ ในกรณีที่ไม่ใช่ mac อยู่คนเดียว ซื้อเป็น

family pack เลยคุ้มดี ได้ 5 user
แต่ถ้ากรณีเครื่องส่วนตัวก็ซื้อ single user ก็มีครับ 

หรือจะรอ Snow leopard ออกก่อนแล้วก็ซื้อเป็น Pack สามสหาย
Snow leopard + iLife + iWork เลยก็ได้ครับ ซื้อ Pack สุดคุ้ม รู้สึกจะมีส่วนลด
ลองดูราคาแล้วถือว่าไม่แพงเลยครับ ถ้าได้ครบชุดอย่างนี้
Family pack 9,000 กว่าๆ
Single pack 6,000 กว่าๆครับ สองอันนี้อ้างอิงจากชุดที่ขายอยู่คอนนี้ที่เป็น
Leopard + iLife 09 + iWork 09 ครับ
10285
^^

^
^
ซื้อให้ผมสักชุดสิครับ แบร่..

nickoe's picture
4320
น่าน

รวยๆอย่างพี่น่าจะซื้อให้ผมมากกว่านะครับ ฮา............

ช่วงนี้ยิ่งผิดหวังกับการเงินอย่างแรง
ให้โบนัสผม 1,100 บาท ให้มาได้
10285
โอ...

ได้น้อยยังดีกว่าไม่ได้เลยนะ =D

little_fuku's picture
703
1,100

เอาไว้ซื้อเคสไอพอดได้นาาาาา ฮ่ะฮ่าๆๆๆ
ยิ้ม

10285
มีคนมาช่วย..

^
^
ตอกย้ำให้แล้วครับ ... น่ารักจริง ๆ สมาชิกเวปนี้ หัวเราะร่วน

ctgbkk's picture
5
ใช้คนเดียวหนะครับ

ใช้คนเดียวหนะครับ อยากจะซื้อเหมือนกัน แต่เห็น Snow กำลังจะมาอยู่แล้ว เลยคิดว่าจะรอ

แต่อีกใจนึงก็อยากลองลง Leopard ดูก่อน แหะๆ

10285
ไม่ต้องรอครับ

ถ้าไม่ได้ใช้เครื่องรุ่นใหม่ ตัว snow leopard ไม่ค่อยแตกต่างกับ 10.5 นักครับ

ผมไม่แน่ใจว่าถ้ารอเพราะคาดหวัง feature ใหม่ ๆ ของ snow leopard กลัวว่า จะเสียเที่ยวนะครับ เพราะรอบนี้ ถ้าไม่ได้ใช้เครื่องรุ่นใหม่ (ที่มี 2 การ์ดจอ) คงไม่ได้เห็นอะไรใหม่ ๆ แบบจับต้องได้มากนัก

ส่วนใหญ่จะเป็นการเปลี่ยนแปลงแบบข้างหลังบ้านมากกว่า

ถ้ารอเพราะแบบนี้ ไม่ต้องรอครับ ซื้อได้เลย =)