" เข้าเวปแล้วอืดมาก... มากๆ " use mac air.. คะ

moshimoya's picture
16
คือว่าเวลาเข้าเวปไปสักแปปนะคะ เครื่องมันค้างมากเรยคะ ไม่เข้าใจเหมือนกันว่ามันเป็นอะไร แก้ยังไงดีคะ?

nickoe's picture
4320
เป็นทุกเวบ

หรือแค่เวบนั้นเวบเดียวครับ
แล้วก็ macbook air รุ่นไหนครับ

16
ไม่หมดทุกอันคะ..

ก็เวลาเล่นเกมบนเฟสอ่ะคะ เครืองมันเริ่มจะช้าลงแร้วก็เครื่องร้อนนนน

nickoe's picture
4320
คืองี้ครับ

การเล่นเกมบน fb นี่ มันมีส่วนนะครับ
เพราะต้องแสดงผลตลอดเวลา
ดูจากรูปการณ์แล้ว เป็นผมจะเพิ่ม ram
ให้เยอะที่สุดเท่าที่เครื่องรับได้
คิดว่าน่าจะช่วยได้ครับ

zzero_orezz's picture
221
zero

เกิดจากหลายปัจจัย ครับ
1 จากคอมพิวเตอร์เอง
2 เวบบราวเซอร์
3 สัญญาณและเครือข่าย
4 เซิพเวอร์และปริมาณการใช้งานในขณะนั้น

16
Thx..

อ่ออออออ... จะลองทำดูนะ ขอบคุนคร่า ^____^