time machine คับ

aim's picture
17
ถ้าผมจะแบคอัพเครื่อง (มีข้อมูลที่จำเป็นก็พวกฟอนต์ งาน รูปต่างๆ ใช้ทำงานกราฟฟิกคับ) จากนั้นก็ลง OS ใหม่(เช่นตอนแรกใช้ Leopard แล้วจะเปลี่ยนเป็น Snow Leopard) แล้วก็รีสโตร์ข้อมูลมา จะได้มั้ยครับ
แล้วอย่างโปรแกรมพวก Adobe Illustrator, Photoshop จะกลับมามั้ยคับ

ปล.ยังไม่เคยใช้ time machine คับ กำลังศึกษาอยู่

nickoe's picture
4320
ตอบนะครับ

ทุกอย่างมาหมดครับ
app ก็ด้วย
แต่ app ที่มีลิขสิทธิ์ บางทีจะต้องลง serial ใหม่ครับ

aim's picture
17
ขอบคุณคับ

ขอบคุณคับ

ikok's picture
10285
แบบนี้นะครับ

ของเดิมมีอยู่อย่างไร พอ restore ก็จะกลับมาครับ มีบางโปรแกรมจะต้อง setting บางอย่างใหม่ เช่น mail.app

แต่นั่นเป็นส่วนน้อยครับ ส่วนใหญ่คือหลังจาก restore แล้วทำงานต่อได้เลย