ด่วนมากค่ะ...รบกวนช่วยนู๋แก้ปัญหาหน่อย นู๋มีเวลาแค่2 ชม. แล้วค่ะ รบกวนจริงๆๆ ช่วยหน่อยนะค่ะ

emily_mew's picture
17
พอดีนู๋ทำ slideshow ใน MBP โดยใช้ iPhoto ทำแล้วนู๋ใส่เพลงแระรูปไป นู๋จะทำให้พ่อแม่ เพราะเย็นนู๋จะต้องบินไปเรียนต่อแล้ว

แล้วคราวนี้ นู๋ไลท์ ออกมา 2 แผ่นแล้วแล้วไปเปิดเล่นกับเครื่องเล่นทีวี ไม่ได้ รบกวนช่วยนู๋ที ด่วนมากค่ะ มีเวลาอีก 2 ชม.

คือไฟล์ที่นู๋ทำมา มีทั้ง MOV แล้วก็ AVI (อันนี้นู๋เปลี่ยนเอง)

หรือบอกทีละขั้นเลยก็ได้ค่ะ

ikok's picture
10285
ที่จะแชร์นี่

ลองเลือก slideshow แล้วคลิ๊กไปที่เมนู share ด้านบน แล้วเลือก Send to iDVD นะครับ แล้วลองดูว่าได้หรือเปล่า

17
พี่ค่ะแต่ว่า นู๋มีแผ่น CD

พี่ค่ะแต่ว่า นู๋มีแผ่น CD ธรรมดาอ่ะค่ะ ใช้ได้ป่าว แต่ว่า ไฟล์นู๋ไม่ใหญ่อ่ะค่ะ

17
ไม่ได้อะค่ะ T.T

ไม่ได้อะค่ะ T.T แล้วพอทราบมั้ยค่ะว่า MPEG4 ได้ป่าว

loma's picture
14
แผ่น CD ธรรมดาหนูต้อง burn

แผ่น CD ธรรมดาหนูต้อง burn เป็น VCD ครับ

17
นู๋เข้าโปรแกรมยังไงบ้างค่ะ

นู๋เข้าโปรแกรมยังไงบ้างค่ะ

10285
ทำใส่ DVD ไปเลยครับ

เครื่องเล่นส่วนใหญ่น่าจะอ่านได้ครับ

ส่วนจะทำลง CD ธรรมดานี้ ผมไม่แน่ใจ แต่เดาว่าต้องหาโปรแกรมเสริมมาลงครับ

ถ้าที่บ้านมีเครื่องเล่น DVD อยู่ก็ทำเป็น DVD เลยนะครับ

14
ลอง export

หรือไม่น้องลอง export เป็น file สำหรับโทรศัพท์แล้ว Save ไว้ในเครื่องคุณพ่อ คุณแม่ สิครับ เวลาคิดถึงกันเปิดดูได้ตลอด

14
เครื่องหนูมีโปรแกรม burn

เครื่องหนูมีโปรแกรม burn หรือเปล่า เลือกเป็น VIDEO และเลือกเป็น CD จะไดด้แผ่นออกมาเป็น VCD ครับ

17
แล้วถ้าเอาลง iPad อ่ะค่ะ

แล้วถ้าเอาลง iPad อ่ะค่ะ ต้องใช้สกุลอะไร มันมี movie to 3G, Movie to iPhone, iPod , MPEG-4 แล้ว Quick time movie

17
มีโปรแกรมค่ะ..แต่เราจะ export

มีโปรแกรมค่ะ..แต่เราจะ export ออกมาเป็นไฟลือะไรก่อนค่ะ movie to 3G, Movie to iPhone, iPod , MPEG-4 แล้ว Quick time movie

14
Mpeg-4 ครับ เร็วสุดเวลา burn

Mpeg-4 ครับ เร็วสุดเวลา burn

Booy's picture
61
ตื่นเต้นจังเลยครับ

ผ่านไป 25 นาที่แล้ว เป็นกำลังใจให้ครับ

17
ค่ะ แต่พอดูในคอม

ค่ะ แต่พอดูในคอม ภาพไม่ชัดเลยนะค่ะเวลาเล่น หรือว่า แค่ในคอม ถ้าลงแผ่น ก็จะชัดปกติ

10285
ดููในคอมไม่ชัดเป็นปรกติครับ

เพราะว่าจอคอมส่วนใหญ่ความละเอียดสูงกว่า vcd ครับ ถ้าไม่แสดงผลเล็กมาก ก็จะดูเบลอ ๆ ถ้าเราไปขยายเขาขึ้นมานะครับ

17
ok งั้นนุ๋ลองเลยนะ...

ok งั้นนุ๋ลองเลยนะ... ดีนะซื้อแผ่นมาเยอะ มีความสุข

10285
ถ้าจะเอาลง ipad

ให้ทำเป็น mpeg4 แล้วค่อย import เข้า itunes ในส่วน movie ครับ หลังจาก import แล้วก็สร้าง playlist อันใหม่ขึ้นมา จากนั้นก็เลือก sync playlist อันนั้นไปครับ

17
ม๊ากๆๆๆ

ม๊ากๆๆๆ นุ๋ยังไม่ได้อาบน้ำแต่งตัวเลยยยยย นู๋ต้องออกจากบ้าน ช้าสุด 6โมงครึ่ง ยังไม่ไปถึงไหนเลยยยยยย :'(

17
อั๊ยยะ..ไลท์ไม่ได้ ต้องใช้

อั๊ยยะ..ไลท์ไม่ได้ ต้องใช้ DVD กำ..

14
เลือกเป็น CD หรือยังครับ

ในโปรแกรมที่จะใช้ Burn ต้องเลือกก่อนว่าเราจะใช้แผ่น CD ธรรมดาครับ

17
แฮะๆ ได้มาแล้ว DVD

แฮะๆ ได้มาแล้ว DVD เหนื่อยเลยยยยยทีเดียว แล้ว export ไฟล์ออกมาเป็น MP4 แล้วไปเปิดโปรแกรม burn แล้วนู๋เลือก DVD แล้วburn เลยนะ แต่ไฟล์ที่พ่วงท้ายเป็นไฟล์.MPG ใช้ได้ใช่มั้ยค่ะ

14
ได้ครับ

ได้ครับ

17
Burn อยู่รอผลอยู่ว่า

Burn อยู่รอผลอยู่ว่า จะได้มั้ยยยยยยยยยยย

14
สำเร็จยังไงแจ้งด้วยนะครับ

สำเร็จยังไงแจ้งด้วยนะครับ เดินทางปลอดภัยนะน้อง

10285
@@

แอบตื่นเต้นแทนครับ มีความสุข

เอาใจช่วยให้ใช้ได้นะครับ ยิ้มปากกว้าง

14
ลุ้น....ครับ

ลุ้น....ครับ

17
สรุปปปปปปปว่า.....can't play

สรุปปปปปปปว่า.....can't play โชว์ที่เครื่องเล่น แง่ะๆๆๆๆ จนปัญญาแล้วววว ขอไปลองที่นู้นต่อออออ แล้วค่อยลงแผ่นมาให้ เสียใจ

ยังไงก็ขอบคุณพี่ๆๆมากๆๆ นะค่ะ ที่เป็นธุระให้ ไว้จะเข้ามาถามต่อ อิอิ มีความสุข

ไปก่อนนะค่ะ

ขอบคุณมากกกนะค่ะทุกคน

10285
เดินทางโดยสวัสดีภาพนะครับ

โชคดีนะครับ ยิ้ม