งานเข้าแล้วครับ [เผลอลบ app ที่ซื้อมาใน itunes จะเรียกกลับมายังไง? - แก้ได้แล้วครับ]

tee_987@hotmail.com's picture
117
พอดี ตี๋ เผลอไปลบ app ใน itunes หายไปเยอะ เหลืออยู่ไม่กี่ตัว ( เป็น app ที่ซื้อมาหมดครับ ) จะเรียกกลับมาได้ยังไงมั้งครับ ลอง time machine แล้วย้อนไปก่อนหน้านั้น ก็ไม่กลับมา จะsync กับ iphone เอาapp ที่อยู่ใน iphone กลับเข้า itunes ได้ไหมครับ ถ้าได้ต้อง sync ยังไงครับ แอบเซ๊งนิดเลย แห่ะ ๆ 3

[ผมเพิ่มหัวข้อในกระทู้ และย้ายเก็บไว้ในห้อง how to นะครับ - ก๊อก]

CooLMiLK SCAN's picture
152
อาจจะได้

ผมไม่ชัวร์ครับ แต่ปกติถ้าใน iTunes กับ iPhone เป็น apple ID เดียวกัน เวลา sync กัน iTunes เค้าจะตรวจสอบเจอว่าใน iPhone มี app ที่ไม่มีใน iTunes library เค้าจะถามว่า จะให้ transfer app จากเครื่อง iPhone มั้ย ก็เลือก transfer ครับ แล้วเค้าจะดึงลงไปเก็บใน library ให้ แต่ผมเคยทำกับ free app จึงไม่ชัวร์ว่า app เสียเงินจะได้รึป่าว ลองดูครับ

nickoe's picture
4320
ถ้าจำไม่ผิด

ผมเคยลบ app ใน iTunes ออก
เพราะไม่คิดว่าจะได้ใช้แล้ว
พอ sync iPhone มันถามว่าให้ transfer
ตัวที่หายไปกลับไปที่ iTunes มั๊ย
ตอนนั้นลองตอบตกลงดู ก็กลับมานะครับ

117
ลองแล้วครับ

ตอนต่อ iphone ไม่มีคำสั่ง transfer เด้งขึ้นมาเลย แล้วจะแก้ไขยังไงดีครับ มีแต่ให้ต่อ เน๊ตเวร์ด แบบusb

CooLMiLK SCAN's picture
152
คือ

มันจะถามตอน sync ครับ ต่อแล้วลองสั่ง sync ดูแล้วยังครับ ผมว่ามันน่าจะได้นะครับ

117
กลุ้ม

สงสัยตรงไปติ๊ก ปิดคำสั่งอะไรสักอย่างแน่ๆๆ เพราะเมื่อก่อน ตอนซื้อ app จาก iphone พอมาต่อ itunes มันจะมีให้ก๊อปไปเก็บเพิ่มในitunes ทีนี้เลย งงไปใหญ่ ตกใจ-1

minemind's picture
3876
ที่ตรง device เลือก iPhone

ที่ตรง device เลือก iPhone แล้ว click ขวาเลือก transfer เองก็ได้นี่ครับ

minemind's picture
3876
ไม่งั้นก็เข้าไป view account

ไม่งั้นก็เข้าไป view account แล้วดูตรง purchase history แล้วไล่ดูเอาครับ จดชื่อลง notepad แล้วค่อยไล่ load เอาใหม่ ไม่มีวิธีที่สะดวกกว่านี้แล้ว

117
ขอบคุุณครับ

ขอขอบคุณทุกๆคนมากๆๆครับ เรียกกลับมาได้หมดแล้วครับ ยิ้ม

ikok's picture
10285
ผมเพิ่มชื่อกระทู้

กับย้ายมาเก็บไว้ในห้อง how to ให้นะครับ ยิ้ม

117
ขอบคุุณครับ

ยิ้ม ไว้เป็นคดีตัวอย่าง ยิ้ม