Subzways's picture
9
ขอคำปรึกษาหน่อยครับ
คือตอนนั้นผมพยายามจะลงวินโดว ผ่าน bootcamp เเล้วทำไปทำมา เพิ่งรู้ว่าต้องใช่เเผ่นwin7 ด้วย
ผมเองก็ยังไม่ได้ซื้อมา พอเริ่มอินสตอ มันก็ขึ้นหน้าจอดำขึ้นว่าNo Bottable Device หลังจากนัั้นทุกครั้งที่เปิดเครื่องมันจะขึ้นหน้าจอดำๆนี้ตลอดเลยครับ ต้องกดออฟชั่นเเล้วเข้า mac Hdตลอด จะเเก้ยังไงดีคับ??

pippo's picture
2469
เข้า Mac

แล้วไปที่ System Preferences > Startup Disk > แล้ว select เลือกฮาร์ดดิสก์ Mac OS X ครั้งต่อไปไม่ต้องกด option ครับ

Subzways's picture
9
;;

ทำได้เเล้วคับ ขอบคุรมากคับ!