รบกวนท่านผู้รู้ครับ คือ โปรแกรม NEO Office มันเด้งขึ้นมาเองเวลาเปิดเครื่องครับทำไงให้มันไม่เปิดเองครับ

9_mai's picture
3
รบกวนท่านผู้รู้ครับ คือ โปรแกรม NEO Office มันเด้งขึ้นมาเองเวลาเปิดเครื่องครับทำไงให้มันไม่เปิดเองครับ

ikok's picture
10285
ตอบครััับ

คลิ๊กขวาที่ icon บน dock นะครับ แล้วเลือกที่ติ๊กไว้ตรงหัวข้อ open at login ออกครับ

ถ้าไม่เจอตรงนี้ ให้เข้า system preference แล้วเลือกหัวข้อ account จากนั้น ไปที่ login items ครับ ที่จะมีให้เลือกเป็นรายการทั้งหมดว่าจะมีโปรแกรมอะไรเปิดเข้ามาตอนเปิดเครื่องหรือว่า login เข้าเครื่องบ้าง ยิ้ม

ลองดูนะครับ

9_mai's picture
3
ขอบคุณครับผม

ขอบคุณครับผม