รบกวนหน่อยนะครับ พอดีผมใช้ imac 21 แต่ว่าพอเล่นๆ มีปัญหาครับ

chatreeimac's picture
2
มันจะเป็นแบบว่าเหมือน คีย์บอร์มันค้างอะครับ ไม่เลื่อขึ้นก็ เลื่อนลง ไม่ไปซ้าย ก็ไปขวาเหมือนผีหลอกเลย

ผมทำงานใน โฟโต้ชอป แบบว่า อ็อบเจคที่ผมจับอยู่มัน เลื่อนขึ้นเองบ้าง เลื่อนลงเองบ้าง ไปซ้าย ขวาบ้าง

แบบว่า งงเลยครับ ควรทำอย่างไรดีครับผม มือใหม่ครับ

nickoe's picture
4320
ก็็

ถ้าคิดว่า keyboard มันค้าง
ก็ลองถอดออกก่อนดูครับ ว่าอาการมันหายรึเปล่า
ลองใส่เข้าไปใหม่ว่าเป็นเหมือนเดิมรึเปล่า

เคยเจอแต่ stripe ใน wacom ค้าง
zoom มันอยู่นั่นแหละ

chatreeimac's picture
2
มันเป็นคีย์บอร์ดไร้สายอ่ะครับ

มันเป็นคีย์บอร์ดไร้สายอ่ะครับ อย่างงี้เราเอาไปเครมได้ไหมครับ อาจจะมีปัญหาครับ ลองเอาคีย์บอร์ดอื่นมาเสีบไม่เห็นเป็นไรเลย
จะลองดูอีกวันสองวันถ้าไม่เป็นไร น่าจะเกิดปัญหาที่คีย์บอร์ด

nickoe's picture
4320
เคลมได้ครับ

ลองเอาไปเช็คดูครับ