สอบถามเรื่อง Register หลังจากที่ซื้อ + เกี่ยวกับ widgets ใน mac หน่อยครับ

m2captain's picture
26
คือผม พิงจะซื้อ iMac ผ่านมาจะ 7 วันแล้ว เลยอยากถามการ Register หลังจาก 7 วัน

ต้องไปทำใน www.apple.com/support ผมเข้าใจถูกใช่มั้ยอะครับ มีลิ้ง อธิบายบ้างมั้ย

แล้วพวก widgets ในทั้งหมดใน mac สามารถเข้าไปเลือกใช่ได้ที่ไหนหรอครับ หรือว่ามันมีเท่าที่เราเห็นในตอนที่เรากด F4

แล้วการลบ ผมสามารถลบใน appcleaner แล้วเลือก แทบ widgets เลยใช่มั้ยอะคับ ผมเห็นรายชื่อ widgets เต็มเลย แต่กด F4 มีไม่กี่อัน

อัก

รบกวนหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

minemind's picture
3876
ตามนี้ฮะ

26
ขอบคุณครับ

ขอบคุณมากครับแล้ว มีวิธีลบ มั้ยอ่ะครับ

pippo's picture
2469
กดเข้า

Dashboard > กดเครื่องหมาย + มุมซ้ายล่าง จะมีช่อง Manage Widgets ขึ้นมาก็กดเข้าไป ถ้าตัวไหนเป็น Widget ที่เราเพิ่มเข้าไปเอง มันจะมีเครื่องหมายลบ (-) สีแดงด้านหลังก็กดเครื่องหมายลบ ทำการลบออกครับ

26
ขอบคุณมาก

ขอบคุณมากครับ

26
เหลืออีกคำถามคับ

คือผม พิงจะซื้อ iMac ผ่านมาจะ 7 วันแล้ว เลยอยากถามการ Register หลังจาก 7 วัน

ต้องไปทำใน www.apple.com/support ผมเข้าใจถูกใช่มั้ยอะครับ มีลิ้ง อธิบายบ้างมั้ย

ช่วยผมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ ไม่อยากโทรไปถามที่ร้าน

minemind's picture
3876
มันจะมีหัวข้อ register

มันจะมีหัวข้อ register product อยู่ด้านแถบขวาล่าง ของ page ก็เข้าไป สมัครตาม ขั้นตอนเลยครับ

26
ขอบคุณครับ

เดะผมขอไปลองดู ขอบคุณมากครับ

BalLo's picture
172
ผมซื้อมาตั้งนานแล้วยังไม่ได้ register เลย

มันจะมีผลเสียหรือเปล่าครับ
แล้ว register ทำไงหรอครับ
ขอแบบละเอียดหน่อยได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

172
การ register นี่คือการสมัคร

การสมัคร id ที่ใช้โหลดใน app store คืออันเดียวกันหรือเปล่าครับ

2469
ไม่ใช่ครับ

Register การลงทะเบียนการรับประกันสินค้าครับ
ปกติถ้าซื้อจาก iStudio ถ้าเราไม่แจ้งว่าจะ ทำตรงนี้เอง เค้าจะจัดการให้นะครับ
ลองไปที่นี่ : https://selfsolve.apple.com/agreementWarrantyDynamic.do
แล้วใส่หมายเลขเครื่อง (serial number) ของท่านเพื่อตรวจสอบดูครับ

172
Registered Your registration lets Apple quickly find your produc

อันนี้แสดงว่าลงทะเบียนแล้วใช่มั้ยครับ

Registered
Your registration lets Apple quickly find your product and provide the help you need.

มันมีขีดถูกอันนี้กับอีกอันคือ
Repairs and Service Coverage: Active
Your product is covered for eligible hardware repairs and service under Apple's Limited Warranty.
Estimated Expiration Date: February 12, 2012
แสดงว่าลงทะเบียนยังครับ

2469
ประกันหมด

Estimated Expiration Date: February 12, 2012

12 ก.พ. 2012 (ปีหน้า) ครับ

ถ้าตรงนี้เป็นการประกันปีแรก และจะซื้อ Apple Care เพื่อต่อประกันอีก 2 ปี ควร Register ก่อนหมดประกันนะครับ

26
serial number

serial number นี้ดูจาก about this max แล้วกด more ใช่ป่าวอ่ะครับ

2469
ใช่ครับ

ยิ้ม

172
โห ทำไมเหลือนานจัง

ดีใจจัง หมดวันที่ 12 ก.พ. 2012 (ปีหน้า)
นึกว่าลืมสมัครซะแล้ว

พอดีผมไม่ได้ซื้อจาก istudio ibeat ครับ
เลยไม่ค่อยวางใจ

ขอบคุณมากนะครับ มีความสุข