sweet_jasmine_scent's picture
246
สวัสดีคะ เพื่อนๆ สบายดีกันนะคะ
เมื่อวานนี้ได้มีโอกาสดาวน์โหลดโปรแกรมแชทผ่านมือถือที่ชื่อ fring มาเล่นคะ มีความสุข
ปรากฏว่าใช้งานดีทีเดียว ก็เลยอยากจะเอามาแชร์กับทุกท่านที่เล่นแชท หรือ ต้องการโทรศัพท์ผ่านอินเตอร์เนทให้ไปลองเล่นดูคะ แจ่ม
โปรแกรมที่Fring รองรับก็มี

• MSN
  • Yahoo chat
  • AIM

หน้าตาก็น่ารักๆ เป็นอย่างที่เห็นคะ เขิน

1. fring เป็นfreeware แต่ก็มีค่าใช้จ่ายเรื่องของGPRS หากไม่ได้ใช้ผ่าน Free Wi-Fi
  2. ความเร็วก็ขึ้นอยู่กับความเร็วอินเตอร์เนทคะ
  3. ส่งรูป ส่งไฟล์ได้
  4. โทรศัพท์ที่ต้องการโทรหาต้องลงfringไว้ด้วย

ที่ลองเล่นไปคือเอ็มคะ ก็เหมือนกับแชทบนคอม มีเสียงเตือนข้อความเข้าแหลมน่ารัก เขิน
ลองไปเล่นดูนะคะ อ่อ มีsupport ของเครื่องไอโฟนแล้วแต่ยังเป็นเบต้าอยู่ค่ะ

มีความสุข ใครที่เคยใช้อยู่แล้วก็มาบอก tips and tricks กันก็ได้นะค๊า ขอบคุณล่วงหน้าเลยค๊า มีความสุข
โหลดได้ที่ลิงค์นี้คะ http://www.fring.com/
nickoe's picture
4320
กะว่า

จะหามาใช้เมื่อซื้อ iPhone ครับ ฮา....

sweet_jasmine_scent's picture
246
แหม

ไม่ไฮโซขนาดไอโฟนก็ใช้ได้ดีนะคะ:P
อิๆๆๆ

ikok's picture
10285
โอ... ขอบคุณมากครับ

แต่... เอ...

เจ้าเครื่อง 6230 น้อย ๆ ของผม จะใช้กับเขาได้ไหมนี่ ~ แบร่..
Nannie's picture
600
รุ่นโบราณขนาดนั้น

คงไมได้มั้งคะ

แบร่..

ikok's picture
10285
ชิ...

เครื่องโนเกียเค้าใช้ os คล้าย ๆ กันหมดล่ะ

คงลงได้มั๊งงงง (ปลอบใจตัวเอง) ^o^ /
nickoe's picture
4320
น่าจะได้นะครับ

เพราะว่าที่เวบมีให้เลือกเลยว่ารุ่นไหนมั่ง เคยลองๆอยู่ตอนมันออกมาใหม่ๆ