การดู clip บน internet

gyroscope27's picture
29
สวัสดีครับ กลับมาอีกแล้ว พอมีปัญหาเรื่องดูหนังบนเน็ตครับ เช่น adintrend สวัสดีครับ กลับมาอีกแล้ว พอมีปัญหาเรื่องดูหนังบนเน็ตครับ เช่น adintrend ใน safari มันก็ขึ้นหน้าต่างใหม่มี quick time player ในนั้นแล้วก็เล่นคลิป แต่ขยายไม่ได้อ่ะครับ ลอง command+F ดูแล้วก็ไม่ไปกลับเป็น find ซะงั้น มันมีวิธีขยายไหมครับ

ikok's picture
10285
เท่าที่ทราบนะครับ

ผมเดาว่าจะขยายคลิปที่เล่นบน internet ขณะที่เล่นไม่ได้ครับ ถ้าเค้า fix ขนาดมาแล้วครับ เว้นเสียแต่เค้าให้โหลดมาเก็บเอาไว้ในเครื่องเพื่อเล่นตากหากเองภายหลัง อันนี้สามารถทำได้ตามปรกติทั่วไป =)

gyroscope27's picture
29
ปกติถ้าใช้ window media

ปกติถ้าใช้ window media player ก็ double click ที่หน้าจอมันก็จะใหญ่ข้ึนอ่ะครับ ใน mac ทำเหมือนกันไม่ได้เหรอครับ

10285
ไม่ทราบครับ =)

ไม่ทราบครับ =)

ผมไม่เคยย่อขยายคลิปที่เล่นสด ๆ ผ่านเน็ทเลยครับ เพราะส่วนใหญ่ผมเลือกดูเฉพาะขนาดที่สนใจ ไม่ก็ดูผ่านเวปที่ fix ขนาดเอาไว้แล้วผมไม่ได้ต้องการจะเปลี่ยน

ตรงนี้อาจจะทำได้ก็ได้ เพียงแต่ผมไม่ทราบครับ =)

ปล.และจากที่ผมเคยใช้การเปลี่ยนขนาดบน window media player ผมพบว่า ไม่ว่าจะย่อ หรือขยายไปดูขนาดที่ไม่ใช่ default ของไฟล์ ส่วนใหญ่จะทำให้คุณภาพแย่ลงครับ
10285
อีกนิดนะครับ

ถ้าคุณเป็นมือใหม่ ที่เพิ่งเปลี่ยนมาใช้ OS X หลังจากใช้ windows มานาน

แล้วพบว่า บางครั้ง OS X ทำบางอย่างที่เคยทำบน windows ไม่ได้ ตอนนี้คุณอาจจะหงุดหงิด แต่อีกหน่อย ผมเชื่อว่าคุณจะเข้าใจ และเห็นว่า บางครั้งการที่ "ไม่มี" หรือ "ทำที่เคยทำไม่ได้" ก็ทำให้ชีวิตคุณ "ง่าย" ขึ้นได้เหมือนกันนะครับ =)
nickoe's picture
4320
ลองอย่างนี้มั๊ยครับ

กด zoom in เข้าไปเวลาอยากดูให้มันใหญ่ขึ้น

ให้กด ctrl + หมุน scroll ของ mouse เข้าออก มันจะ zoom ได้
10285
- -

แบบนี้มัน.... zoom แบบครอบจักรวาลนี่ ~

แบร่..
Mixmerize's picture
1480
ฮา~

ซูมแบบแมนวลมากๆ 555+
ปล.พี่ก๊อกจะมาบางแสนมั้ยเนี่ย หาคนเลี้ยงข้าวอยู่ ฮา~

ยิ้มปากกว้าง

10285
ตอนนี้อยู่บางแสนครับ

แต่วุ่นวายมั่ก ๆ เดี๋ยวคาดว่าจะมาอีกทีช่วงวันธรรมดานะ แต่ยังไม่แน่ใจว่าจะอยู่วันไหนครับ =)

nickoe's picture
4320
หายไปเลยนะ

ว่าแต่ มากรุงเทพกันสิครับ ทั้งสองคนเลยไปกินข้าวกัน ฮา....

พี่ก๊อกเลี้ยงนะ

ยิ้มปากกว้าง

Nannie's picture
600
ได้คร้า....

ให้พี่ก๊อกเลี้ยง

อิอิ...

ว่าแต่ไปกินอะไรกันดี

ชวนพี่เจนไปด้วยไหม
เป็นมินิมีตติ้ง

มีความสุข

sweet_jasmine_scent's picture
246
ไหนไหน ใครเลี้ยง

หูผึ่งมาแต่ไกล หัวเราะร่วน
พี่ก๊อกเลี้ยงเหรอ ทำไมหล่อแล้วยังใจดีอีกนะเนี้ย อ่ะ แน่นอน
อิๆๆๆๆ
เมื่อไรล่ะคะ มีความสุข

10285
ทั้งหล่อ..

และใจดีครับ...

ส่วนจะเลี้ยงอะไรนั้น....

นึกไม่ออก แบร่..