ปรับระดับความดังของเสียงใน MBP ไม่ได้ค่ะ T T

Adariw's picture
269
ปรับระดับความดังเสียงใน MBP ไม่ได้เลยค่ะ

Photobucket

เป็นมาหลายครั้งแล้วค่ะ ..แต่ปรับเสียงใน iTunes และโปรแกรมอื่นได้นะคะ
แต่ตัวเครื่องปรับอะไรไม่ได้เลย

Photobucket

ใครรู้ช่วยบอกทีค่ะ หลอน

ikok's picture
10285
ขอดูช่อง output หน่อยครับ

ถ้าเขามีขึ้นว่า digital out แล้วถูกเลือกอยู่ โดยที่เราไม่ได้ต่อชุดหูฟังหรืออื่น ๆ จากเครื่อง

อาจจะมีอะไรให้ต้องดูต่อนิดหน่อยครับ

asakura_jirasak's picture
73
ต่อออก HDMI อยู่หรือเปล่าครับ

ต่อออก HDMI อยู่หรือเปล่าครับ ผมก็เป็น เขาให้ปรับที่ปลายทางเอา

Adariw's picture
269
ตอนนี้กลับมาปกติแล้วค่ะ ??

อาการมันเป็นๆ หายๆ น่ะคะ ไม่เข้าใจเหมือนกัน หลอน
ใช้งานตามปกตินะคะ ตอนเปิดเครื่องมาก็ไม่ได้เสียบหูฟังกับอะไรเลยค่ะ

เดี๋ยวเอาไว้มันมีปัญหา จะ Print Screen จอ Outout มาให้ดูนะคะ ><

slim's picture
11
เข้า 0 Check Board i/o

เข้า 0 Check Board i/o เลยครับ ผมเคยเป็น Board input/outout audio ใกล้พังครับ