อยากทราบวิธีแปลงไฟล์ pages เป็น pdf

albertfoxs's picture
18
อยากทราบวิธีแปลงไฟล์ pages เป็น pdf ครับ รบกวนท่านผู้รู้ด้วยนะครับ และขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ

ikok's picture
10285
ตอบครับ

ไปที่เมนู เลือก print จากนั้นดูที่ด้านซ้ายล่างของกล่องที่เขาแสดงขึ้นมา คุณน่าจะเห็นตัวเลือกเพิ่มเติมให้เลือก print เป็น pdf ได้ครับ ซึ่งคือการแปลงไฟล์ที่คุณทำอยู่เป็น PDF ครับ

หรือจะเลือก Export หรือว่า share ก็น่าจะได้ ถ้าผมจำไม่ผิด แต่จากที่เคยลองมานะครับ print เป็น PDF ให้ผลลัพท์ที่ค่อนข้างจะดีกว่า export ครับ

albertfoxs's picture
18
ขอบคุณมากครับ ได้แล้วครับ

ขอบคุณมากครับ ได้แล้วครับ