Can't wake up with Trackpad [Lion]

auy_san's picture
9
หลังจากอัพ Lion เวลาจอดับแล้วปลุกด้วย Trackpad ไม่ตื่นครับ ต้องกดปุ่มบนคีบอร์ดเอา

kwangmod's picture
19
เหมือนกันเลยคร้าบบบ

เหมือนกันเลยคร้าบบบ ไม่แน่ใจว่าต้องไปตั้งอะไรใน trackpad peference หรือเปล่า

Mixmerize's picture
1480
น่าจะเป็นปกตินะครับ

น่าจะเป็นปกตินะครับ สำหรับบน Lion เหมือนกับว่าเค้าพยายามลดความ sensitive ของการ wake up ไป
อย่างเช่นถ้าหากใครใช้ iMac แล้วตัว Mouse มันไม่นิ่งพอ พอมันเคลื่อนหรือมีใครไปถูกหน่อยมันก็จะ wake up ขึ้นมาแล้ว
เลยอาจจะเปลี่ยนมา wake up ด้วยการกดปุ่มบนคีย์บอร์ด หรือกดลงไปที่ตัว Trackpad แทน

อันนี้คือความเข้าใจของผมนะ หมดกัน 2 มีความสุข

HYPHOTh3SiS's picture
48
เหนเค้าบอกว่าทางแอปเปิ้ลตั่งค

เหนเค้าบอกว่าทางแอปเปิ้ลตั่งค่ามาให้แบบ Completely อ่ะครับ
คงต้องรอ ตัว Update

auy_san's picture
9
ใช้ไปใช้มาเริ่มชินแล้วเหมือนก

ใช้ไปใช้มาเริ่มชินแล้วเหมือนกันครับ กด sapce bar อย่างเมามันเลย