ถามเรื่อง ram imac

pete233's picture
5

คือว่าผมใช้ imac ตัวรู้สึกจะปี 2010 น่าจะนะครับก่อนตัวล่าสุด เป็น i3 นิ้ว ตอนนี้มี ram4GB ที่ติดมากับตัวเครื่องแล้วคราวนี้ผมอยากจะเพิ่มแรมอยากจะซื้อ 8gb มาใส่ให้มันเป็น 12 gb คืออยากทราบว่าเครื่องรุ่นนี้รับ ramได้มากสุดกี่ gbครับ แล้วถ้าผมซื้อควรเลือกซื้อยี่ห้ออะไรดี ram ที่ใส่ใน imac มันก็คือ ram notebook ทั่วไปใช่ไหม แล้วก็ถ้าซื้อจำเป็นไหมว่า ram มันต้องเป็นdualกันหรือปร่าวครับ หรือว่าแค่ให้ bus ตรงกันไม่จำเป็นต้องเป็นdualก็ได้ ยังไงก็ขอความรู้และคำแนะนำราคาในการเลือกซื้อแรมหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

minemind's picture
3876
ลองทราบถาม จาก memorytoday ดูนะครับ

ติดต่อ memorytoday ดูครับ