gamo_ja@hotmail.com's picture
4
สวัสดี รุ่นพี่ ชาว Mac ทุกท่านครับ

ก็ไม่มีอ่ะไรมากครับ มาเป็นยาม (หัวขโมย) ด่อม ๆ มอง ๆ อยู่เดือนได้แล้วครับ
"สาระดี เนื้อหาเป๊ะ ดีกว่าหนังสือซะอีก" ว่าแต่ว่ารอเงินกลางเดือนซื้อ Mac อยู่ครับ เลยยังไม่มีปัญหามาถามครับ

ว่าแล้วกะถามไปในตัวเลยนะครับ ว่า [Macbook Air 13" i5 เทียบกับ Macbook Pro 13"i7 กับ 15" quad-core ]
ที่มาที่ไปคือ Macbook Air 13" i5 ได้บาง เบา hdd น้อย ram น้อย <--- คิดนานเป็นเดือน จนกลายมาเป็น i5
ส่วน Macbook Pro 15" ได้จอใหญ่ ทำงานซะใจดี มี VGA Card ไม่ถึงกะแรงมาก

จากที่ว่ามา ที่ใช้จริง ๆ ใช้ Remote Server , PHP , Web , Adobe all , Games นิดหน่อยครับ จึงอยากถามผู้ใช้รุ่นพี่ ว่าควรจะเลือกใช้รุ่นไหนดี

StepzOnez's picture
30
MBP

Mac Book Pro 1 เสียงครับ

เพราะการทำงานค่อนข้างหนัก และ เล่นเกมส์ด้วย

ผมเลยแนะนำ ตัวที่มีการ์ดจอแยกนะครับ

รอผู้รู้ท่านอื่นมาให้ความเห็นแล้วกันครับ