Adapter ชาร์จไฟไม่เข้าครับ

megagram's picture
17
Adapter macbook pro 13" 2011 ใช้ได้มั่งไม่ได้มั่ง
ซื้อมายังไม่ถึงปี กะว่าจะเอาไปเคลม สามารถเอาไปเคลมได้ที่ไหนครับ
แล้วต้องนำเอกสารอะไรไปมั่ง หรือใครมีเบอร์โทรติดต่อก็รบกวนขอด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ

minemind's picture
3876
ตามนี้เลยครับ

http://istudio.in.th/mainpage/support_service.php

ยกเครื่องกับ adapter ไปแค่นั้นครับ

macafe's picture
111
กรณีเดียวกับผมเด๊ะเลย ทั้งรุ่

กรณีเดียวกับผมเด๊ะเลย
ทั้งรุ่นและปัญหา

ก่อนยกไปศูนย์ ก็คิดอยู่ว่าเค้าจะเคลมให้มั้ยน้อ
เพราะมั่นใจว่า อยู่ต่อหน้าช่าง มันต้องชาร์ตไฟเข้าแน่ๆ
แล้วก็เป็นอย่างที่คิดจริงๆ
แต่สุดท้ายเค้าก็เปลี่ยนเอาตัวสำรองให้ไปเลยครับ ไม่มีอิดออด

ขอเม้าส์นอกเรื่องนิดนึง มันคันปากน่ะ อิอิ
ตัวสำรองที่ได้มา สภาพหัวเสียบเก่ากว่าของผมเยอะเลย (ของผมใหม่กิ๊กๆ)
คิดอยู่ว่ามันจะไหวมั้ย แต่ผ่านมาเกือบเดือนแล้วครับ
เสียบกับปลั๊กหลวมๆไฟยังเข้าสบายเลย
ของอย่างงี้ ดูแต่สภาพภายนอกไม่ได้จริงๆ

prolang's picture
116
ผมก็พึ่งเป็น

ว่าจะเอาไปเคลมอยู่เหมือนกัน
ถ้าเอาไปเคลมที่ร้าน iStudio จะได้ของเลยหรือเปล่าครับ หรือต้องไปที่ศูนย์เท่านั้น

adirek.d's picture
18
ดีจังเขามีของสำรองให้ใช้ด้วยเ

ดีจังเขามีของสำรองให้ใช้ด้วยเหรอ ตอนต้นปีของผมก็พังเอาไปเครม ต้องรอสามวัน ผมก็เลยต้องไปซื้ออันใหม่มาใช้เอง 2,900 ตอนนี้ก็เลยมี 2 อันเลย

111
เผอิญตอนนั้นมีของอยู่พอดี

เผอิญตอนนั้นมีของอยู่พอดี ก็เลยโชคดีไปครับ

116
ลองเอามาชาร์จที่ทำงาน

ปรากฎว่าใช้ได้ครับ ผมเดาว่าอาจจะเป็นเพราะ adapter มัน sensitive กับค่าแรงดันไฟหรือกระแสไฟที่ไม่ถูกต้อง จึงทำให้มันไม่ชาร์จไฟเข้า Macbook ครับ หรือท่านอื่นมีความคิดเห็นอย่างไรมั้งครับ

ปล. แต่ยังไงก็ต้องไปลองใช้ที่บ้านดูอีกที มีความสุข

116
ลองเอาไปใช้ที่บ้านอีกที

สรุปว่ากลับมาใช้ได้เหมือนเดิม งงกะมันจริงๆ ... มีความสุข

111
5555+ ผมก็เป็นงี้ครับ

5555+
ผมก็เป็นงี้ครับ หลังๆอาการถี่ขึ้น
เลยเอาไปเคลมแม่มมเลย

zzero_orezz's picture
221
zero

เป็นปลั๊กที่คุณเสียบนั่นแหละ คราวหลังลองเช๊คหลายๆ ปลั๊ก