usb osx lion มีจำหน่ายแล้ว

toffyman's picture
31
สำหรับท่านที่ไม่ได้โหลด หรืออยากจะเก็บใว้เป็นของที่ระรึก
ทาง apple ได้ออก osx lion เป็น usb มาจำหน่ายแล้วในราคา 2,200 บาทแล้ว

BalLo's picture
172
สามารถสั่งจากไหนได้มั่งครับ

ไม่อยากสั่งจาก app store อะครับสั่งไม่เป็น
อยากสั่งจาก maccafe เพราะเคยใช้บริการอะครับ

CANLOF's picture
232
ราคาต่างกันลิบ เลยนะครับเนี่ย

ราคาต่างกันลิบ เลยนะครับเนี่ย ^ ^" แต่ซื้อเก็บไว้จะมีคุณค่าทางจิตใจ อิอิ

ikok's picture
10285
ขอบคุุณสำหรับข่าวนะครับ

อันนี้เป็น link ไปในหน้าของ store.apple.com/th ของประเทศไทยครับ (ราคาเป็นเงินไทย)

http://store.apple.com/th/product/MD256Z/A?fnode=MTY1NDAzOA&mco=MTM3NDcyMDM

pippo's picture
2469
ข่าวจาก

เว็บต่างประเทศบอกว่า ถ้าลงแบบ Clean Install โดยใช้เจ้า Flash Drive ที่ออกมาขายนี้ มีข้อแตกต่างจากการลงแบบ Upgrade ทับ Snow Leopard 10.6.8 คือการลงแบบ clean เค้าจะไม่สร้าง Recovery HD (Partition) ดังนั้นถ้าต้องการลง Lion ใหม่ทุกครั้งต้องใช้เจ้า Flash Drive ตัวนี้เสมอครับ หมายความว่า เก็บรักษาไว้ให้เรียบร้อยด้วยครับ