มีใครใช้ Adobe Premiere CS4 ใน Lion แล้วเป็นแบบนี้บ้างมั๊ยคะ ><

Adariw's picture
269
... ช่วงนี้ตั้งกระทู้เกี่ยวกับ Lion บ่อยมาก..ต้องขอรบกวนจริงๆค่ะ T-T
ครั้งนี้เป็นปัญหาการแสดงผล เวลาใช้โปรแกรม Adobe Premiere CS4 ใน Lion ค่ะ

หลังจากที่ลง Lion ก็ลองเอามาใช้ตัดต่องาน..ผลก็เป็นอย่างที่เห็นค่ะ
คือ..เวลาลาก VDO จาก Library เพื่อมาตัดต่อใน Timeline มันก็จะเป็นภาพแบบนี้เลยค่ะ
ทำให้ลำบากมากๆ เวลาตัดต่อ ( วิธีแก้ปัญหาเฉพาะหน้าก็คือ ไปคลิกที่ Sequence อื่นก่อน แล้วค่อยกลับมา
Sequence ที่ตัดต่อ...มันลำบากและยุ่งยากมากๆค่ะ )

..อยากทราบว่า ถ้าเอา Adobe CS4 นี้ออก..แล้วลง Adobe CS5 ใหม่
จะช่วยแก้ปัญหาได้มั๊ยคะ?

Photobucket
มองไม่เห็นอะไรเลย T T

Photobucket
นี่มันภาพอะไรกันเนี่ยยย อ๊ากกกก

Photobucket
ทำอะไรไม่ได้เลย T T

CANLOF's picture
232
- -"

โหอาการหนักน่าดูเลยนะครับ หลอน

269
T^T

หลอน หลอน หลอน

minemind's picture
3876
ถ้าเป็น CS 5.5

ถ้าเป็น CS 5.5 น่าจะใช้งานได้ปกติครับ

269
ขอบคุณค่ะ

หวังว่าอาการแบบนี้จะไม่เจอใน 5 นะคะ T^T

Hikizumi's picture
619
เดอิดาระ

โอ้วววว นี่มัน พรีเมีย.ชิฟ....(หาย) นี่นา!! ....อิอิ... ผมไช้ CS5.กะ 10.6 ครับไม่มปัญหาแบบนี้ครับ..แบบว่า Lionยังไม่โดนใจ ออ่าครับ เลย ยังไม่่เปลี่ยน..ยังไงลองCS5 ดูนะครับ...แต่ จริงๆ ผมอยากได้CS4.นะ...ตอนไปซื้อ เขาไม่ี เลยต้อง..ไช้ไปก่อนน่ะครับ..สู้ๆ ครับ อิอิ

269
ชิพ... (หาย)จริงๆ ด้วย TvT

กำลังคิดว่า..ถ้ามันยังมีปัญหาอยู่ ก็อาจจะกลับไปใช้เสือหิมะอย่างเก่าซะแล้วล่ะค่ะ TvT