ทำเว็บด้วย rapidweaver บันทึกยังไงให้เป็น .html ครับ

kao_stupid's picture
2
คือชอบโปรแกรมนี้ตรงที่มีทั้งธีม และลิ้งเป็นเมนูๆให้เลยอะครับ แค่ลงข้อความกับเพิ่มรูปแค่นั้นเอง

แต่พยายามหาดูแล้ว ถ้า Save as ก็เป็น .rpwv แต่ถ้าเลือกเมนู export site แล้วก็ขึ้นข้อความ "The site base URL must be set before exporting or publishing. Please enter a URL in the Site Setup sheet."

ได้โปรดแนะนำวิธีการเซฟให้เป็นไฟล์ .html เพื่อไว้เปิดกับคอม PC ด้วยครับ

หรือจะแนะนำโปรแกรมอื่นที่ สะดวกง่ายๆ แล้วสามารถเซฟเป็น .html เปิดกับคอม PC ก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ