ปัญหา iTunes

ke's picture
9

เปิด iTunes แล้วมันฟ้อง The iTunes Library file cannot be saved. The disk you are attempting to use is full.
แก้ยังงัยค่ะ

pippo's picture
2469
พื้นที่

ของ HDD ใกลเต็มครับ ต้องถ่ายเทไฟล์ หรือข้อมูลเก่าเก็บไปไว้ที่อื่นๆ บ้างครับ

od2504's picture
1077
กรณีนี้เขาไม่ auto replace

กรณีนี้เขาไม่ auto replace เหมือน time machine ใช่ไหมครับ

9
อ้อ เหรอค่ะ เด่วต้องลองก่อน

อ้อ เหรอค่ะ เด่วต้องลองก่อน ขอบคุณนะค่ะ

adaaugusta's picture
4
ปกติเวลาเปิดเพลงใน iTune

ปกติเวลาเปิดเพลงใน iTune มันจะสำเนาเพลงที่เราเปิดไปไว้ใน /Users/xxxx/Music/iTunes/iTunes Media/Music ครับ

ให้ลบออกจากตรงนั้นก็ได้

หรือถ้าจะปิดไม่ให้มันสำเนาเลยก็ได้โดยไปที่ เมนู iTune -> Preferences แล้วเลือก Advance

ให้ติ๊กถูกตรง Copy files to iTunes Media folder ออกครับ แล้วกด OK

9
o k

ลองทั้งสองวิธี ใช้งานได้แล้วค่ะ ขอบคุณนะค่ะ