monstop's picture
104
http://www.apple.com/
ไว้อาลัยแก่ Steve Jobs นะครับ
เพิ่งได้เห็นข่าวจากช่อง3 น่าเสียใจจริงๆครับ

Adariw's picture
269
ร่วมไว้อาลัยด้วยค่ะ

..นั่งดูข่าวช่อง 3 ตอน 7 โมงเช้า
ใจหายวาบเลย T T

..
พูดไม่ออกแล้ว น้ำตามันซึมๆ T^T

ikok's picture
10285
:'(

ขอให้จากไปอย่างสงบครับ

prolang's picture
116
RIP

T_T

nickoe's picture
4320
ถึง Jobs จะจากไปแล้ว

เราทุกคนยังคงได้สัมผัสส่วนนึงในชีวิตที่ Jobs ได้ใช้เวลา
สร้างมันขึ้นมาเป็นผลิตภัณฑ์ดีๆหลายอย่าง
ซึ่งพวกมันได้สร้างประโยชน์ และยังจะสร้างความสุข
ให้กับหลายๆคนบนโลกนี้ต่อไป

ขอไว้อาลัย ให้กับ Steve Jobs
ชายผู้เติมความมหัศจรรย์แก่โลกใบนี้ครับ

od2504's picture
1077
อาลัยกับการจากไป

ชุดแต่งกายเรียบง่าย จนกลายเป็นเอกลักษณ์ เสื้อยืดคอเต่าแขนยาวสีดำ ยี่ห้อ St.Croix กางเกงยีนส์ลีวายส์ รุ่น 501 และสวมรองเท้ากีฬายี่ห้อ New Balance รุ่น 992 เป็นประจำ

Nu-eMMa's picture
1837
ไว้อาลัยค่ะ

.. ขอให้ไปสู่สุขคติค่ะ

sapper's picture
1
คิดถึง

รู้สึกใจหายพอควร แต่ก็ขอไว้อาลัยกับ steve jobs

davincironi's picture
40
RIP

สู่สุขคตินะครับ steve job ท่านเป็นตำนานในใจผมตลอดไป

minemind's picture
3876
steve job ไปแล้ว แต่

steve kok ยังอยู่นะครับ

rsakchai's picture
396
RIP

RIP

CANLOF's picture
232
แย่จัง ร่วมไว้อาลัย

แย่จัง ร่วมไว้อาลัย

ph_sarawut's picture
35
ขออาลัยด้วยครับ

ขออาลัยด้วยครับ เพิ่งสังเกตุว่า สตีฟ จอบส์ นับถือ พุทธ

boy88888's picture
215
Rest In Peace Steve Jobs T_T

Rest In Peace Steve Jobs T_T

liverrish's picture
79
อาลัย

คุณจะอยู่ในใจคนใช้
apple ตลอดไป

Bluemirror's picture
56
RIP

Your body is gone but your soul always with us...
I never lost my tears to another CEOs world but you....

jompuark's picture
167
ว่ากันว่าในโลกนี้มีแอปเปิ้ลที

ว่ากันว่าในโลกนี้มีแอปเปิ้ลที่ทำให้โลกเปลี่ยนแปลง 3 ลูกครับ
ลูกแรกของอดัมกับอีฟทำให้กำเนิดมนุษยชาติ
ลูกที่สองของของไอแซคนิวตั้นทำให้รู้จักแรงโน้มถ่วง
และลูกที่สามเป็นของสตีฟ จ็อปส์....
Rest in peace steve.

jompuark's picture
167
คำคมดีๆ จาก Steve Job

คำคมดีๆ จาก Steve Job (ขอบคุณการแปลจากทีมงาน Sanook! Campus )

1. อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความซื่อ
  2. ผมถูกไล่ออก แต่ผมยังมีความรักอยู่นั่นทำให้ผมตัดสินใจเริ่มต้นใหม่
  3. อย่าตกเป็นทาสของกฎเกณฑ์-นั่นคือการใช้ชีวิตตามความคิดของคนอื่น อย่าปล่อยให้เสียงของคนอื่นดังกลบเสียงของหัวใจเราเอง
  4. เวลาส่วนใหญ่ในชีวิตเราจะหมดไปกับงาน วิธีเดียวที่จะทำให้เรามีความสุขกับงานที่ทำก็คือ เมื่อเราทำงานที่ยอดเยี่ยม และวิธีเดียวที่จะทำให้ได้งานออกมายอดเยี่ยม คือ เมื่อเรารักงานที่เราทำ
  5. ความตายเป็นสิ่งที่ดีที่สุดที่ธรรมชาติให้เรามา เป็นผู้นำความเปลี่ยนแปลงกำจัดของเก่าเพื่อสละพื้นที่ให้กับของใหม่

เพิ่มเติมจากที่เคยอ่านมา

1. คิดอย่างแตกต่าง
  2. "คิดต่าง" อย่า "มัวแต่ยืนอยู่ในแถวเหมือนพวกแกะ"
  3. คุณอยากใช้ชีวิตที่เหลือขายน้ำหวาน หรืออยากมีโอกาศเปลี่ยนแปลงโลก?
  4. คุณ ไม่สามารถเพียงถามลูกค้าว่าพวกเขาต้องการอะไร แล้วพยายามมอบสิ่งที่พวกเขาต้องการให้พวกเขา เพราะกว่าคุณจะผลิตของสิ่งนั้นสำเร็จ พวกเขาก็อยากได้ของใหม่แล้ว
  5. ผมเชื่อว่าครึ่งหนึ่งของสิ่งที่แยกระหว่างเจ้าของกิจการที่ประสบความสำเร็จและไม่ประสบความสำเร็จคือ ความไม่ยอมแพ้ล้วนๆ

credit www.clickforclever.com

chaichana_tik's picture
36
เค้าทำให้ชีวิตผมง่ายขึ้น

เค้าทำให้ชีวิตผมง่ายขึ้น เเละมีคุณภาพขึ้น

ToboTi's picture
26
Rest in Peace

Rest in Peace

prolang's picture
116
RIP

you've changed the world.

taro_win@hotmail.com's picture
21
บุคคลสำคัญที่เป็นตำนานตลอดไป

คุณจะอยู่ในใจ เราชาว Apple ตลอดไป ขอร่วมไว้อาลัยด้วยครับ

Zernchannel's picture
56
อาลัย

เสียดายคนดี คนเก่ง ไม่น่าอายุสั้นเลย โรคภัยเข้าใส่ผิดคนแล้ว (เสียใจมากๆ) T T

surasuk10@hotmail.com's picture
54
หลับให้สบาย

คุณยังอยูในใจเราชาว MAC หลับให้สบาย