สงสัยเรื่อง"สตีฟ" เลยไปหาในกูเกิ้ล แค่คำถามเดียว ปาเข้าไปกว่า53,900,000 results

Bluemirror's picture
56
แล้วเค้าเพิ่งเสียชีวิตวันเดียวเองนะ

AttachmentSize
Screen_Shot_2011-10-06_at_17.17.03.jpg39.54 KB
ikok's picture
10285
:D

ขนาดยอดขายหนังสือ ที่เกี่ยวกับประวัติส่วนตัวของเขา มียอดจองเพิ่มขึ้น 50,000% กว่า ๆ

สมมติว่า ยอดจองเดิมพันเล่ม ... อันใหม่ก็น่าจะขายได้กว่า 50 ล้านเล่มครับ.

prolang's picture
116
จะหาซื้อยากมั้ยเนี่ย

อยากอ่านด้วย มีความสุข

ikok's picture
10285
ที่เป็นภาษาไทย

ก็คงจะมีตามร้านหนังสือทั่วไปครับ ที่ผมเข้าใจคือเล่มที่จะออกต่อไป (เป็นภาษาอังกฤษ ออกวันที่ 24 ตค. 54 นี้) จะเป็นเล่มที่ได้รับอนุญาตอย่างเป็นทางการจากคุณสตีฟเองครับ ที่เหลือก่อนหน้านี้ไม่น่าจะมีที่ได้รับอนุญาตให้เขียนเองจากเจ้าตัวนะครับ ที่แต่ก่อนชีวิตส่วนตัวของคุณสตีฟ เป็นเรื่องลึกลับมาก

ที่มีก่อนหน้านี้คือเขียนจากข้อมูลรอบข้างแล้วนำมาประกอบกันเอง

แต่เล่มที่จะออกมานี้ของคุณ Walter Isaacson ได้รับอนุญาต และข้อมูลแท้จริงจากเจ้าตัวครับ

เขาให้เหตุผลถึงการมีหนังสือชีวประวัติของเขาเองอย่างเป็นทางการเล่มนี้เอาไว้ว่า เขาต้องการให้ลูก ๆ รู้จักตัววเขามากขึ้น เพราะที่ผ่านมา เขาไม่ค่อยมีเวลาให้ลูก ๆ เขาเลยอยากให้มีคนมาเขียนเรื่องนี้แทนเขา ทำให้รู้ว่า คุณพ่อเขาทำอะไร และเพราะอะไรถึงต้องทำ

http://9to5mac.com/2011/10/06/people-reach-for-steve-jobs-bio-in-large-n...

หนังสือเล่มนี้สั่ง pre-order ได้จากใน amazon หรือ ibook ครับ (เป็นภาษาอังกฤษ) และคิดว่าน่าจะมีคนนำมาแปลเป็นไทยภายหลังครับ

FolkTrance's picture
130
ผมรอหนังสือแปลไทยอ่ะครับ

ผมรอหนังสือแปลไทยอ่ะครับ ยิ้ม

กลัวของขาดตลาดจริงๆ แห่ะ ๆ 3

Adariw's picture
269
อยากได้ที่เป็นฉบับหนังสือการ์ตูน :D

อยากได้ที่เป็นฉบับหนังสือการ์ตูนอ่ะค่ะ
จะมีมั๊ยน้อ มีความสุข