เอ้อ ปํญหามาอีกแล้วครับ รบกวนด้วย

dogsday's picture
33
...คือ ลง วินโดว เอ็กพี แพกทู ไปแล้วอ่ะคับ ทีนี้ มันไม่เจอการ์ดจอคับ (ลงโดย บูทแคมป์นะครับ โอเอสลีโอพาท)

เลยอยากทราบว่า ถ้าลงแผ่น โอเอส ไดร์ฟเวอร์ มันจะเจอการ์ดจอผมมั้ยคับ....ขอบคุณครับ
nickoe's picture
4320
...

เอาแผ่น os ใส่ลงไปครับ เดี๋ยวมันมีตัวช่วยจัดการให้ครับ

33
ขอบคุณครับผม

....รวมถึง track pad  มันจะใช้งานได้ด้วยใช่มั้ยขอรับ คือ ก่อนลง โอเอสไดร์เวอร์มันจะ เคาะที่แทรกแพท ไม่ได้ ต้องใช้การกดแทนน่ะครับ

...รบกวนอิก หนึ่งคำถามครับ
ikok's picture
10285
เรื่องเคาะ trackpad นะครับ

ผมจำไม่ได้แล้วว่าได้หรือไม่ เพราะว่าผมปรับพฤติกรรมการใช้งานของตัวเอง มาเป็นกดแทนการเคาะนะครับ

มีข้อดีตรงที่ ทำให้เรากดได้แน่นอนขึ้นครับ

ลองเปลี่ยนมากดดูครับ การเคาะแบบเดิมที่เคยทำได้บน win มันดูสะดวกจริง แต่ใช้งานลำบากครับ กด ๆ บ้าน ๆ แบบ OS X นี่ล่ะ เล็งแม่นแบบไม่ต้องออกแรงเหมือนแต่ก่อน =)

33
อ่า.... นั่นน่ะสิครับ

...ลืมความเป็น อนาล็อคไปซะแล้ว

...สงสัยจะเคยตัว
DevOSG's picture
15
track pad on windows

เข้าไปใน control panel เลือก bootcamp แล้วเข้าไปในtap set ค่า ของ track pad ครับ ลองดู

ikok's picture
10285
ขอบคุณครับ ^^

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ =)