ช่วยเหลือผู้ประสพภัยน้ำท่วม กันนะครับ

ikok's picture
10285
สวัสดีครับ

สถานการณ์น้ำท่วมที่เป็นอยู่ในปัจจุบัน สำหรับผู้ที่ยังอยู่ในตัวเมือง หรือพื้นที่ ๆ น้ำยังไม่ท่วม และไม่ลำบากเรื่องกำลังทรัพย์ หรือแรงกาย อย่าลืมสละเวลาไปช่วยเพื่อนที่น้องชาวไทยด้วยกันที่กำลังลำบากเพราะน้ำอยู่ขณะนี้นะครับ

สามารถติดตามข้อมูลที่เป็นประโยชน์ หรืออัพเดทสถารนกาณ์ต่าง ๆ ได้จากใน social media ต่าง ๆ รวมถึงเว็บไซท์หนังสือพิมพ์ และข่าวทางสื่อต่าง ๆ

อย่าลืมกรองข่าวและอย่าลืมตรวจสอบช่องทางการบริจาคต่าง ๆ ด้วยนะครับ (มีกรณีตั้งเลขบัญชีหลอกเพื่อสวมรอยบริจาคให้น้ำท่วมเกิดขึ้นแล้ว)

ก๊อก