ถามเรื่อง iMovie หน่อยครับ

thisis_chan's picture
12
ผมจะเอารูปมาทำพรีเซนเตชั่น โดยใช้ iMovie
แต่ว่า ... ผมไม่รู้ว่าจะเอารูปมาลงในiMovieยังไงอ่ะครับ
เอารูปไปลงในไอโฟโต้แล้ว แต่พอมาใน iMovie มันก็ไม่เห็นมีรูปขึ้นมาให้เลยครับ
หรือว่าผมทำอะไรผิดขั้นตอนไป

ขอบคุณครับ

thisis_chan's picture
12
ผมต้องทำจากไอโฟโต้ให้เป็นไฟล์

ผมต้องทำจากไอโฟโต้ให้เป็นไฟล์คลิปแล้วถึงจะเอามาลงในไอมูฟวี่ได้อ่ะครับ
ก่อนหน้านี้เคยทำมั่วๆแล้วเอารูปมาลงในไอมูฟวี่ได้เลย เลยงงว่าต้องทำยังไง

HYPHOTh3SiS's picture
48
ไม่ทราบ ว่าใช้เวอร์ชั่นไหนอยู่ครับ

ที่ผมใช้ ก้เข้า Photo ใน iMovie นะครับ กด command+2 ก็ได้
จากนั้นก็เลือกรูปจาก iPhoto ได้เลยครับ

Hikizumi's picture
619
เดอิดาระ

เปิดโปรเจคแล้วลากลงจอเล็ก ด้านข้าง บนได้เลยครับ(ข้างซ้าย)..ผมก็ลากลง แต่ว่า ขนาดเฟรม มันจะไม่พอดี ต้อง มาปรับใหม่.....ทางที่ดี ไปปรับ ขนาดเฟรมใน.Photoshop ก่อนก็ดีครับ..แล้วค่อยลากเข้า...ถ้าหลายรูปมากมาย ..ก็เข้าIphotoไปก่อนครับ จะได้ไม่ต้องปรับทีละรูป...ไม่ก็ไช้ ไฟนอลคัต..มันปรับสเกลภาพได้...ถ้าไม่ได้ไง เด๋ยวทำรูปมาให้ดู ครับ

ice's picture
4
ทำแล้วไม่ได้อะค่ะ :(

command +2 แล้วรูปขึ้นมาขวามือแล้วอะค่ะ
พอลากไปใส่ในคลิป แล้วมันไม่ได้อะค่ะ
ตอนนี้ใช่้ os'x 10.8.2 อยู่ มือใหม่ด้วยใช่แม็คได้เดือนเดียวเอง

รบกวนแนะนำทีน่ะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าจ้า ยิ้ม