[update]สถารการณ์น้ำท่วมของท่านเป็นอย่างไรกันบ้างครับ

nickoe's picture
4320
ช่วงนี้สถานการณ์ก็ยังระอุกันในหลายพื้นที่เลย
ไม่ทราบว่าสมาชิกท่านไหนเป็นอย่างไรกันบ้าง

มา update กันหน่อยครับ
เผื่อใครอยู่ใกล้เคียงละแวกไหน ใครช่วยอะไรใครได้
จะได้ช่วยเหลือกันครับ

ผมอยู่ช่วงบางนา - ตราด กิโล 5 เส้นขาออกชลบุรี
ตอนนี้ยังแห้งดีอยู่ครับ

Guitarpicking's picture
89
รายงานบ้าง....

บ้านที่รังสิตคลองสามท่วมมิดประตูชั้นล่างแล้วค่ะ ตอนนี้กลับมาอยู่บ้านที่กาญจนบุรีแห้งดีค่ะ บรรยากาศคึกคักมากเลย เพราะคนอพยพมาอยู่กันเยอะพอสมควรค่ะ

Adariw's picture
269
ณ บางปะกง..น้ำคงขึ้นๆ ลงๆ ^.^

สายัณห์สวัสดิ์ ณ บางปะกงค่ะ มีความสุข

Photobucket

ตรงนี้เป็นบริเวณปากอ่าว ที่เชื่อมต่อกับทะเลค่ะ
เป็นสถานที่สุดท้ายที่น้ำจะต้องผันมาทางตะวันออก ..ซึ่งน้ำก็ไม่ยอมมาซักที - -

ที่บางปะกงก็เลยปกติดีค่ะ ..แต่ชาวบ้านมาตุนอาหารไปจนหาซื้ออะไรยากมากค่ะ T^T

..
เป็นกำลังใจให้ทุกพื้นที่ๆ ประสบภัยนะคะ สู้ๆ ค่ะ อ่ะ แน่นอน

Adariw's picture
269
มาอัพเดทค่ะ >> 31-10-2011

ให้น้องหมาเล่าเรื่องละกัน อ่ะ แน่นอน

Photobucket

หมาน้ำตาล : แกๆ น้ำมันมาจากไหนนี่ เมื่อวานก็เยอะแล้วนะ..วันนี้เยอะกว่าเดิมอีก
หมาขาว : ไม่รู้ว่ะ ไปอ่านในบล็อกเด็กแปดริ้วเค้าบอกว่าปลาวาฬจะบุกว่ะ!

หมาน้ำตาล : เห้ย จิงดิ! มันจะมาเยอะมั๊ยเนี่ย
หมาขาว : ไม่แน่ใจแหะ ต้องตามข่าวกันต่อไป..แต่จากภาพถ่ายดาวเทียมที่ดู
ในบล็อกเด็กแปดริ้ว มันเหมือนจะมาเยอะนะ ..น้ำมันมาเป็นรูปปลาวาฬเลยแหละ

หมาน้ำตาล : จิงหรอวะ ..หนอย ถ้ามันมาจริง ตูจะไล่กัดให้มันหนีลงทะเลเลย
ให้มันรู้ซะว่าหมาบางปะกงเจ๋งแค่ไหน แง่ง!

FolkTrance's picture
130
อยู่พระโขนงครับ

อยู่พระโขนงครับ อีก2วันคงรู้กัน -_-"

ตอนนี้มีน้ำขึ้นๆลงๆท่วมประมาณตาตุ่มในช่วงเช้า บ่ายโมงน้ำก็ลดครับ

guliko's picture
44
อยู่บางบัวทองครับ

อยู่บางบัวทองครับ สูงประมาณหน้าอก

premtung's picture
11
ผมอยู่บางซื่อ

บางซื่อยังไม่ท่วมเลยครับ แถวๆบิ๊กซีวงศ์สว่าง แห้งสนิท ยิ้ม

minemind's picture
3876
ฝั่งธนบุรี

หลัง The Mall ท่าพระ ตอนนี้ยังแห้งสนิทอยู่ครับ หลังจากที่น้ำท่วมไปเมื่ออาทิตย์ก่อนๆ ตอนฝนตกหนัก

zzero_orezz's picture
221
zero

อยู่ดินแดงกำลังระทึก น้ำจะมาไม่มา ยังไปทำงานสะดวกอยู่

Nu-eMMa's picture
1837
อยู่บางแสน

น้ำไม่ขึ้นและไม่ลงค่ะ ^0^ (อยากมีส่วนร่วม)

เป็นกำลังใจให้พี่ๆที่ประสบภัยนะจ้ะ

Sagittarius's picture
128
รอลุ้นอยู่ว่าจะโดนไหม...อยู่พ

รอลุ้นอยู่ว่าจะโดนไหม...อยู่พัฒนาการครับ.

od2504's picture
1077
ย่านหนองแขม ถนนเพชรเกษมขาเข้า

ย่านหนองแขม ถนนเพชรเกษมขาเข้า (หน้ามหาวิทยาลัยเอเชียอาคเนย์) ระดับน้ำสูงประมาณ 20-30 ซม. - 2 พ.ย. 2554