เครื่องเป็นรอย

o_thank_o's picture
38
เมื่อวานนี้ สะพายเครื่องไปๆ มาๆ กระแทกเข้ากับเสา

ทำเอาเป็นรอย บุ่มเข้าในเลย

มีที่ไหนรับแก้ หรือทำให้มันหายบ้างค่ะเนี่ยๆ ๆ

รบกวนหน่อยนะค่ะ T_T

Nu-eMMa's picture
1837
แก้ได้นิดหน่อย อิอิ

เอ็มก้อยุบค่ะ เพราะอุบัติเหตุ ก้อเปิดฝาหลังละก้อดัดเองเลยค่ะ แต่ต้องระวังจากดัดให้น้อยจะกลายเป่นมากกว่าเดิมค่ะ หาค้อนยางนะค่ะ ทุบเบาๆและหาอะไรรองนุ่มๆด้วย ค่ะ จะได้ไม่เป็นรอยมากกว่าเดิม ... แต่ถ้ามันไม่ส่งผลอะไร ก้อปล่อยมันไปเถอะค่ะ แต่ถ้าอยากจะได้เหมือนเดิมเลยก้อสั่งซื้อฝาหลังจากเว็บต่างประเทศค่ะ ในเมืองไทยไม่น่าจะมีค่ะเพราะไม่เคยเห็นเลย ราคาที่เคยเห็นเป่นเงินไทย 3 4 พันนิแหละค่ะ แค่ฝาหลังนะ

o_thank_o's picture
38
ขอบคุณค่ะ

ูู^^