การกู้คืนข้อมูลใน Entourage

Nokie's picture
12
ขอถามเกี่ยวกับตัวโปรแกรม Entourage ว่าถ้าเราลงตัวใหม่ทับตัวเก่าไป แล้วสามารถกู้คืน database ได้หรือเปล่าคะ เพราะว่าถ้าเป็นใน Outlook ของ PC สามารถเรียกเมล์ใน inbox เดิมขึ้นมาใหม่ได้ แต่ใน Entourage หาไม่เจอคะ (ตอนนี้เครื่องสามารถรับเมล์เข้าออกได้ แต่ต้องการเรียกเมล์เก่าก่อนลงโปรแกรมขึ้นมาคะ)ขอรบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณคะ

minemind's picture
3876
โชคดีฮะ

ผมจำชื่อ path ได้ไม่หมดนะครับ

แต่อยู่ใน Document > Microsoft User Data > Identity > Main > ข้างใน main จะมี database และอื่นๆอีกรวมแล้ว 4 file มั้งครับ

ถ้าจำชื่อหรือบอกผิดไป ขอโทษนะครับผมก็ไม่ได้ใช้งานมานานแล้ว

ให้ backup ตัว folder identity เก็บไว้ครับ เสร็จแล้วหลังจากลง entourage ใหม่แล้ว ให้ set account ให้เรียบร้อย แล้วหลังจากนั้น ปิด program entourage ผ่านทาง activity monitor ทุก process ที่เป็นของ entourage แล้วค่อย copy ตัวที่ backup ลงไปทับครับ

ถ้าหาก copy ไปทับไม่ได้ ก็ให้ restart แทนครับ แล้วค่อยเอาไปวางอีกที