wangleena's picture
28
macbook สามารถดาวน์โหลด app จาก itune ที่เป็นของ iphone or ipad ได้ไหมค่ะ

nickoe's picture
4320
หมายถึง

app ที่อยู่ใน iTunes store แล้วจะเอามาใช้บน macbook เหรอครับ
มันใช้ไม่ได้นะครับ

ถ้าจะซื้อ app ที่ใช้กับ macbook ต้องซื้อที่ mac appstore ครับ
อยู่ตรง dock ข้างๆ finder ที่เป็นตัว A ครับ

pippo's picture
2469
ช่วยตอบ

โหลดได้ครับทั้ง iPad / iPhone / iPod ใช้ Apple ID เดียวกับ iPad / iPhone / iPod ที่มีอยู่แล้วทำการ Sync ลงไป

*คำเตือน ระมัดระวังการ Sync ให้ดีๆ นะครับ บาง App ที่มาจาก Apple ID อื่น ที่อาจจะเคยไปลง App จากที่อื่นๆ มาอาจถูกลบเกลี้ยง

od2504's picture
1077
ช่วยตอบ (อีกแรง)

ท่านผู้ถามคงหมายถึง iPhone/iPad App ที่โหลดมาแล้วจะใช้บน MacBook ได้หรือไม่
แต่ส่วนใหญ่จะไม่ได้ ดังที่คุณนิโกะบอกน่ะครับ